Mida

Mida

สมาชิก

phomjai@hotmail.com

สอบถามสถานะคะ (560 อ่าน)

20 ก.ค. 2554 00:55

ไม่ทราบสินค้าใบสั่งซื้อเลขที่ 77-7 มาถึงครบหรือยังคะ ดูใน status ไม่มีเลยอ่ะคะ
อยากเห็นของแล้วอ่ะคะ
รบกวนเช็กให้หน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ :)

110.164.40.229

Mida

Mida

สมาชิก

may^^

may^^

ผู้เยี่ยมชม

totallyshop@hotmail.com

20 ก.ค. 2554 12:52 #1

yiyi มาแล้วค่ะ แต่ยังขาด taobao ค่ะ เด๋วยังไงสินค้ามาถึงแล้วจะแจ้งไปอีกทีนะค่ะ

may^^

110.168.177.83

may^^

may^^

ผู้เยี่ยมชม

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

20 ก.ค. 2554 13:50 #2

โอเคคะ ขอบคุณนะคะ :)

180.183.8.173

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

Mida

Mida

สมาชิก

21 ก.ค. 2554 12:56 #3

สวัสดีคะ สอบถามใบสั่งซื้อ 77-7 คะ

เห็นมีอีเมล์มาบอกว่ามียอดคืนเงินใช่ไหมคะ แต่อยากทราบว่าพิมสั่งสินค้าไป 3 รายการ แต่ได้มา 2 รายการใช่ไหมคะ
ไม่ทราบชุดเด็ก สีแดง สั่งไม่ได้หรือคะ

รบกวนช่วยตอบด้วยคะ

110.164.40.54

Mida

Mida

สมาชิก

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

21 ก.ค. 2554 22:06 #4

แจ้งเลขที่บัญชีไปทางอีเมล์แล้วนะคะ

โอนเงินแล้วแจ้งพิมด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

110.164.42.30

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

22 ก.ค. 2554 14:00 #5

พิมได้รับยอดเงินคืนแล้วนะคะ ขอบคุณคะ

ส่วนของส่งมาให้พิมแล้วใช่ไหมคะ

110.164.41.152

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

23 ก.ค. 2554 16:02 #6

ได้รับของแล้วคะ แต่เดรสที่สั่งร้านYiyi สั่งสี apricot แต่ได้สีขาวอ่ะคะ แล้วก็ร้าน OrangeBear สั่งไซส์ 47 แต่ได้ไซส์ F คะ
คิดว่าจะสั่งให้แม่ใส่แต่ตัวเล็กเกินไปใส่ไม่ได้คะ แล้วก็ได้ผิดสีด้วย (อยากเปลี่ยนสีชุดของร้านYiyi เป็นสี apricot อ่ะคะ ไม่ทราบเปลี่ยนได้ไหมคะ ส่วนเสื้อของร้าน OrangeBear ไม่เป็นไรคะ พิมใส่เองได้ค่ะ) ไม่ทราบคุณแจนช่วยได้ไหมคะ :y::y:

180.183.9.59

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

23 ก.ค. 2554 16:07 #7

ใบสั่งซื้อเลขที่ 77-7 ได้รับของแล้วคะ แต่เดรสที่สั่งร้านYiyi สั่งสี apricot แต่ได้สีขาวอ่ะคะ แล้วก็ร้าน OrangeBear สั่งไซส์ 47 แต่ได้ไซส์ F คะ
คิดว่าจะสั่งให้แม่ใส่แต่ตัวเล็กเกินไปใส่ไม่ได้คะ แล้วก็ได้ผิดสีด้วย (อยากเปลี่ยนสีชุดของร้านYiyi เป็นสี apricot อ่ะคะ ไม่ทราบเปลี่ยนได้ไหมคะ ส่วนเสื้อของร้าน OrangeBear ไม่เป็นไรคะ พิมใส่เองได้ค่ะ) ไม่ทราบคุณแจนช่วยได้ไหมคะ

180.183.9.59

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

may^^

may^^

ผู้เยี่ยมชม

25 ก.ค. 2554 13:31 #8

เนื่องจากร้านค้าพวกนี้ชอบส่งสินค้าแทนสีแบบเดียวกันมานะคะ

ถ้าต้องการส่งเปลี่ยนได้คะทางเราจะแจ้งทางร้านให้

แต่ทางลูกค้าต้องส่ง สินค้าไปทางจีนเองนะคะ

ยังไงแจ้งมานะคะจะได้แจ้งทางร้านค้าก่อนคะ :]:

115.87.160.217

may^^

may^^

ผู้เยี่ยมชม

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

25 ก.ค. 2554 15:12 #9

แต่พิมไม่ได้สั่งสีแทนเลยนะคะ ทำไมได้สีแทนล่ะคะ พิมสั่งสี apricot ไม่ได้สั่งสีขาวเลย แต่ได้สีขาว ที่สำคัญพิมจะใส่ไปงานแต่งงานด้วย ใส่สีขาวก็ไม่เหมาะสม สั่งมาแล้วผิดสีอย่างนี้เหมื่อนเสียเงินฟรีๆ เลยคะ

เมื่อวานนี้คุยกับคุณแจนแล้ว ว่าต้องเสียค่าส่งไปจีนเอง แต่จริงๆ แล้ว ไม่ใช่ความผิดของพิมเลยนะคะที่ต้องรับผิดชอบ
เพราะก่อนสินค้าจะส่งมาไทยทางคุณแจน-คุณเมย์ต้องตรวจสินค้าก่อนว่าผิดสี ผิดไซส์หรือตรงตามที่ลูกค้าสั่งหรือเปล่าไม่ใช่เหรอคะ ถ้าผิดก็ต้องเปลี่ยนกับร้านทางจีนหรือแจ้งกับพิมก่อนไม่ใช่เหรอคะ
แต่นี่พิมได้รับสินค้าของ yiyi มาแล้วผิดสีทั้งๆ ที่ไม่ได้สั่งสีแทนเลย เพราะพิมจะใส่ไปงานแต่งงาน ใส่สีขาวก็ไม่เหมาะสม ตอนนี้ได้สีขาวมาก็ใส่ไม่ได้ ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนเองทั้งๆ ที่ไม่ใช่ความผิดของพิมเลย จะคืนเงินทางคุณแจนก็ไม่รับคืนด้วย สั่งมาแล้วไม่ได้ใส่ก็เท่ากับว่าเสียเงินฟรีๆ เลย ทางคุณแจนไม่ช่วยพิมเลย :y:

แล้วเสื้อของ OrangeBear พิมสั่งใส่คนอ้วน เบอร์ 47 แต่ได้ไซส์เล็ก F ราคาก็ไม่เท่ากันด้วย ไซส์ 47 ราคา 60 หยวน ไซส์ F ราคา 48 หยวน ราคาต่างกันตั้ง 12 หยวน แต่พิมก็ไม่ติดใจอะไรเพราะพิมใส่ได้ แต่ก็เสียใจเล็กๆ เพราะจะสั่งให้แม่แต่กลับได้ผิดไซส์

ซึ่งทั้งหมดนี้ไม่ใช่ความผิดของลูกค้าเลยนะคะ ทำไมทางคุณแจนไม่ตรวจเช็กของให้ดีๆ ก่อนส่งมาถึงมือผู้รับล่ะคะ เพราะถ้าสีถูกแต่สีเพี้ยนก็โอเค แต่นี่ผิดสี แล้วก็ผิดไซส์ที่สั่งเลยอ่ะคะ จะเปลี่ยนก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง จะคืนก็คืนไม่ได้

พิมผิดหวังมากๆ เลยค่ะ พิมสั่งสินค้ากับทางคุณแจนมาโดยตลอดถึงแม้ว่าจะสั่งไม่มากแต่ก็สั่งเรื่อยๆ จริงอยู่ว่าทุกครั้งไม่มีปัญหา มีก็แต่ล่าช้าหรือไม่ตอบเมล์ หรือสั่งสินค้าไม่ได้ พิมก็โอเค แต่ครั้งนี้ไม่ใช่ความผิดของพิมเลยแต่พิมต้องมารับผิดชอบในเรื่องนี้ ผิดหวังจริงๆ ค่ะ

ตอนนี้พิมต้องใจตุ้มๆ ต่อมๆ กับอีก 2 lot ที่สั่งไปยังไม่รู้ว่าจะได้ผิดสี หรือผิดไซส์อีกหรือเปล่า เพราะสั่งเสื้อคู่รัก กะว่าจะให้ไปของขวัญวันแต่งงานด้วย ถ้าได้ผิดไซส์หรือผิดสีมาอีกก็คงเสียเงินไปฟรีๆ อีก

ตอนแรกตั้งใจว่าจะเป็นลูกค้าประจำของร้านคุณแจนแต่ตอนนี้คงต้องบอกเสียใจและผิดหวังมากๆ คะ
พิมจะรอดูของอีก 2 lot (78-16 และ 80-1) แล้วก็คงไม่สั่งกับคุณแจนแล้วอ่ะคะ..เพราะว่าสั่งสินค้าแล้วลูกค้าไม่ได้ของตามที่ต้องการเลยคะ เสียใจมากๆ คะ :y::y:

110.164.41.144

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

27 ก.ค. 2554 02:09 #10

ยังงี้นะคะคุณพิมตามที่แจนแจกแจงตอนโทรมานะคะ แต่ไม่รุ้ว่าจะบอกยังไงอีกอะจ้า

ว่าทางเราลงเอาไว้แล้วว่าพรีออร์เดอร์กำไรตัวละ 20-30 บาทต้องรับสินค้าเองถ้าร้านค้าจีนส่งแทนมา

( โดยที่ทางเราลงเอาไว้อะจ้าทั้งในหน้ากติกาแล้วในใบสั่งทุกใบเลยนะคะ ) ทางเราเองก็จะขาดทุนและไม่เหลืออะไรเลยคะ

แต่ถ้าเป็นร้านพร้อมส่งไม่เป็นไรเลยคะเพราะว่าแจนสั่งมาเก็บเองสินค้าไม่ดีไม่ถูกใจก็รับคืนรับเปลี่ยนเป็นปกตินะคะ

แบบพรีออรืเดอร์เราเป็นแค่ตัวแทนสั่งก็เลยลำบากใจที่จะเก็บสินค้าไว้เองทั้งหมดหากลูกค้าสั่งแล้วไม่ได้อย่างที่ต้องการอะคะ

เพราะลองดูนะคะเสื้อตัวละ 600 ค่าหิ้ว 85 กำไร 20-30 บาท

ก็เลยต้องมีวิธีการและผลเสียที่จะตามมาแจ้งไว้ที่ใบสั่งบ้างนะคะ

ทางคุณอยากเปลี่ยนสีเราก็ติดต่อทางร้านให้เข้าได้คะแต่นิสัยคนที่จีนก็คือเข้าไม่ยอมออกค่าส่งคืนให้เราอยู่แล้วคะต้องออกเองคะ

( ถึงจะเป็นความผิดของเข้าเองคะ )

แต่ก็ไม่เป็นไรคะสินค้า 80 มาแล้วจะแจ้งไปนะคะ

58.9.111.109

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image