orawee

orawee

ผู้เยี่ยมชม

My_name49@hotmail.com

รบกวนเช็คเมลด้วยนะจ๊ะ (447 อ่าน)

17 ก.ค. 2554 16:39

รายการนะจ๊ะ

ส่วน 622 คือยังยืนยันว่าได้มา 197 ตัว เเต่ตอนมา ของถูกส่งมาทีละนิด ไม่มาพร้อมกันเลย เช็คของได้ยากมากๆ แล้วyiกับ 622 ก็เเบบเหมือนกัน

แล้วจิ๊กให้พี่เเจนลิสรายการตั้งเเต่สินค้าเริ่มมาพี่เเจนไม่ได้ส่งมาให้ว่าส่งอารายมาบ้าง เลยเช็คของยาก ที่มาร์กไป คือเช็คจากรายการในออเดอร์ ตอนส่งออกให้ลูกค้า

เพราะลอตนี้ ของมาช้า มากๆ คือคืนเงินไปเยอะเเล้วของขาด จากที่เช็ค จิ๊กรับผิดชอบหลายหมื่น เลย คือ อันไหนที่ ไม่ครบหรือผิดพลาดนิดหน่อย อันนี้ไม่เปนไร เเต่ว่า ที่จำนวนผิดเยอะๆ จิ๊กก็ไม่ไหวเหมือนกาน จ้า

แล้วที่พี่เเจน คิดเงินในใบสั่งFH สินค้าไม่ตรงกับที่ได้รับเยอะ ยึดใบรายการของจิ๊กละกันน๊า

พี่เเจนช่วยเช็คเเละตรวจสอบอันไหน ที่ร้านจีนไม่ส่งมา ยกเลิกไปเลยได้ไหม เพราะว่า เอามาจิ๊กก้อเอามาเก็บไว้ เพราะคืนเงินลูกค้าไปหมดเเล้ว

ส่วน 622 คิดว่าคงนับรวมไปเป็นyion ถ้าพี่เเจนยืนยันว่าส่งมาครบเเล้ว นั้นจิ๊กจะติ๊กในรายการ ที่ได้รับไปสำหรับ 622 ตามที่ได้ รับมา แต่จำนวน ถ้าผิดพลาดยังงัย มาร์กที่รายการของจิ๊กน๊า จะได้เช็คเเละดูได้ง่ายขึ้น
เพราะดูในFH งง จ๊ะ มานม่ายตรงกาน

my_name49@hotmail.com

115.87.29.14

orawee

orawee

ผู้เยี่ยมชม

My_name49@hotmail.com

May^^

May^^

ผู้เยี่ยมชม

shoptotally@gmail.com

19 ก.ค. 2554 12:47 #1

ตามที่คุยกันไปทางเมลน่ะคะ่

May^^

115.87.130.253

May^^

May^^

ผู้เยี่ยมชม

shoptotally@gmail.com

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

totallyshop@hotmail.com

19 ก.ค. 2554 13:30 #2

จิ๊กคะพี่คุยกับเราทางเมล์อธิบายละเอียดยิบ คุยกับคุณแม่เราเข้าก็บอกว่ารีบสินค้ามาพี่ก็นับแล้วส่งไปเลย

รายการทางจีนมาก็ยังไม่ตรงส่งไปมีค่าส่งเราก็ว่าแพงจังพี่ก็รอ ก็เลยได้ค่าส่งฟรีอย่างที่ได้ไป

พอพี่ไม่ได้เช็คเป็นรายตัวพี่ก็ไม่ทราบว่าชิ้นไหนมาบ้างแต่ก็ เอาราคาที่ทางร้านค้าเข้าคิดมาเลยนับตามจำนวนสินค้าที่ส่งมา

และชั่งน้ำหนักสินค้าแต่ละร้านค้าเอาไว้ ร้านไหนที่พี่ไม่ชัวร์ขาดไปย้างพี่ก็บอกว่า o.k ไม่มีปัญหาหักออกให้ได้เลยคะ

แต่ขาดเยอะมากขนาดว่าน้ำหนักหายไปจากที่จด เป็น 10 โลเลยนะคะ

ไม่ใช่แค่จิ๊กขาดทุนแต่ตอนนี้พี่ขาดทุนของเราเยอะมากเลยเพราะเราบอกว่าของไม่ได้ส่วนต่างเรทที่ลดให้ที่ทางพี่เพื่อเอาไว้เป็นค่าเสียหายก็ไม่ได้เพราะลดไปแล้ว

แต่ทางนี้นับกันหลายคนก็ว่ามีสินค้าตั้งเยอะน้ำหนักต่างกันมากจากที่ชั่งตอนปิดลัง

ส่งเมล์มาปุ๊ปก็ต้องรอพี่เช็คบ้างนะคะเพราะเราทำสีแล้วงงมากเลยแล้วไม่มช่แค่ร้านเดียวหลายร้านมากเลยคะน้อง

เราจะให้ยึดรายการเราเลยก็ต้องให้พี่เช็คบ้างคะเพราะยอดเยอะ

ใบสั่งใหม่ส่งไปแล้วคะแต่พี่ว่าจะโทรไปคุยดีกว่านะคะรับหน่อยคะ

ถ้ายังไงรอบใหม่ไม่สบายใจแจ้งมาตอนนี้เลยนะคะเพื่อว่าพี่จะแจ้งทางจีนแล้วคืนเงินกันไปคะส่วนไหนที่สั่งไปแล้วจะเก็บเองคะ

ส่วนรายการที่เราส่งมาพี่ก็ยังงงว่าสีไหนอะจ้า สีเหลืองหรือว่าสีแดงคะ จะได้เทียบถูกคะ

:]:

115.87.130.253

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

totallyshop@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image