sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

sasajapan@hotmail.com

ขอยกเลิกออเดอร์ A104 ทั้งหมดค่ะ (2510 อ่าน)

10 ก.พ. 2554 21:15

พี่พยายามติดต่อน้องแล้วนะคะ น้องแจนไม่ตอบ ทนมามากแล้วด้วย
ขอยกเลิกทั้งหมด
คืนค่าชาร์ตเปอร์เซนต์พี่มาด้วยนะคะ
พี่รู้สึกไม่ยุติธรรม น้องมีค่าจิปาถะที่ไม่ได้ระบุในเวปเยอะมาก
เป็นประสบการณ์ที่แย่มากค่ะ

ใครที่ยังไม่รู้บอกไว้ก่อนนะคะ เครื่องสำอางค์หรือครีมหรือน้ำโทนเนอร์ที่ไม่มียี่ห้อ ชาร์ตโลละ 160ค่ะ มูลค่าของยังไม่เท่าค่าส่งเลยค่ะ

บอกแม่ค้าคนอื่น:ของที่ได้มาส่วนใหญ่ไม่มีกล่อง เอามาก็ขายไม่ได้ ต้องทิ้งทั้งหมดค่ะ กลายเป็นสั่งขยะ แถมต้องชั่งกิโลคิดค่าขยะอีกนะคะ
แต่ไม่ใช่ความผิดน้องแจนค่ะ เขาสั่งอย่างเดียว ไม่มีการคุยกับเจ้าของร้าน ดังนั้นเราจึงซวยค่ะ พิจารณาดีๆนะคะ

183.89.152.84

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

totallyshop@hotmail.com

11 ก.พ. 2554 04:20 #1

พี่คะบริการของแจนไม่เคยชาร์จลูกค้าเกินกว่าที่สั่งหรือแจ้งก่อนล่วงหน้าเลยคะบางอย่างที่ไม่ได้ลงลูกค้าจะโทรสอบถามว่ากิโลละเท่าไหร่คะ

เครื่องสำอาง โทนเนอร์ แจนก็ลงเอาไว้รวมรวมเป็นน้ำยาเคมี กิโลละ 160 บาทที่หน้ากิโลนะคะ

ค่าบริการที่คิดก็ตามที่ลงหน้าร้านไม่ได้มีมากกว่าเลยนะคะ ค่าสินค้า + เปอร์เซ็น acc. + ค่าขนส่งในจีน + ค่ากิโล + ค่ากล่องปิดพร้อมร้าน + ค่าขนส่งในไทย แจนมีคิดพี่มากกว่านี้เหรอคะถ้ามียินดีคืนที่คิดเกินไปคะ

แต่แจนก็แจ้งพี่ล่วงหน้าก่อนที่พี่จะสั่งแล้วนะคะว่ากิโลละเท่าไหร่และ ยังบอกด้วยว่าแจนทำได้เท่านี้ถ้าน้อยกว่านี้แจนขาดทุนก็ทำไม่ได้คะตามข้อมูลที่เราคุยกันใน email นะคะ แล้วแจนยังส่งตัวอย่างใบสั่งลูกค้าประจำของแจนที่สั่งอยู่ตลอดไปให้พี่ดูวิธีการคิดของแจนสองใบของสองท่านเพื่อเป็นการพิจารณาว่าไม่ได้คิดแตกต่างเหมือนกันหมดเลยคะ ส่วนสินค้าที่ได้มาจริงแจนก็มีลงในใบสั่งทุกใบและในหน้าวิธีการสั่งซื้อ กติกาด้วยนะคะว่า

5.ทาง ร้านเป็นเพียงตัวกลางในการสั่งซื้อเท่านั้นนะคะดังนั้นทางร้านไม่รับเปลี่ยน หรือ คืนสินค้า บางครั้งทางโรงงานอาจส่งสินค้ารุ่นเดียวกันแต่คนละสี หรือส่งสินค้ามาแทนโดยเฉพาะแบบกิโล คุณภาพสินค้าขึ้นอยู่กับทางร้านและการตัดสินใจเลือกร้านค้าของลูกค้าเองทาง ร้านเป็นเพียงตัวแทนให้คำปรึกษาและนำเข้าเท่านั้น คุณภาพมีตั้งแต่ 75-100% ตามราคานะคะ

เนื่องจากว่าพี่ไม่พอใจในสินค้าของทางร้านที่พี่สั่งเลยแจนก็แจ้งพี่ทางเมล์แล้วว่าแจนจะแจ้งทางจีนให้ถ้ายังมีร้านไหนที่ยังไม่ได้ส่งสินค้าออกมาแล้วยินดีที่จะคืนเงินให้แจนก็จะคืนเงินให้พี่เลยคะ แต่ตอนนี้ก็ยังเช็คไม่ได้นะคะเพราะว่าทางจีนยังไม่เปิดให้บริการคะ

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่บริการของทางแจนไม่ตรงใจพี่คะ

จะพยายามเช็ครายการที่เหลือให้นะคะ

=======================================================

From: totallyshop@hotmail.com
To: sasajapan@hotmail.com
Subject: RE: สั่งสินค้าเป็นกิโลค่ะ
Date: Sat, 8 Jan 2011 16:59:00 +0000

แจนส่งรายการสินค้าให้พี่ดูและก็อธิบายให้พี่แล้วว่าถ้าพี่สั่งในร้าน เดียวกันโดยมากเป็น ACC มีติดเป็นกางเกง หมวกไม่กี่ชิ้นก็แจนจะคิดเหมาทั้งร้านนั้นเป็น ACC นะคะ

แต่ถ้าลูกค้าสั่งต่อร้านโดยรวมเป็นสินค้าประเภทเสื้อผ้า หมวก ผ้าพันคอ มี ACC บ้างไม่มากแจนก็ไม่คิดเปอร์เซ็นคะ

ค่า บริการเป็นค่าบริการที่ทางจีนคิดแจนไม่คิดก็ไม่ได้นะคะ เข้าคิดต่อร้านไม่ได้แยกดูจากจำนวนสินค้าส่วนใหญ่ของร้านนั้นนั้นต่อครั้ง ที่สั่งว่าเป็นอะไร

ถ้าพี่ต้องการแยกวินค้าออกจากกันแยกใบสั่งมาให้แจนเลยได้นะคะ แจนจะรวมค่ากิโลให้อันนี้ไม่มีปัญหา

** แจนก็ไม่อยากมีปัญหาตอนสินค้ามาถึงไทยแล้วเหมือนกันคะ

เพราะสินค้าบางประเภทแจนเองก็ยังต้องโทรเช็คนะคะจะให้ลงทุกประเภทคงเป็นไป ไม่ได้คะไม่แน่ใจเมล์ถามก่อนได้นะคะ

เพราะทางขนส่งเข้าก็ไม่ได้มีรายการทุกอย่างให้แจนเหมือนกันคะ

เช่นเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ต้องกิโลละ 100 บาทนะคะ สินค้าบางประเภทไม่ได้เจาะจงลงที่หน้าร้านเพราะเช่น เครื่องใช้ไฟฟ้าก็มีหลายอย่าง

เครื่องสำอางก็มีทั้งยี่ห้อ ไม่มียี่ห้อ และอีกมากมายคะ แจนต้องแจ้งทีหลังต้องเช็คก่อนเหมือนกันคะ

เห็นพี่ทำสีน้ำตาลนี่คือไม่มช่ใช่ไหมคะ อย่าง wrap ที่ลองเต้า ที่ใส่ก็อป annasui

แจนมีลูกค้าที่เคยส่งตัวอย่างใบสั่งไปให้สินค้าพวกนี้แจนคิดหมดนะคะ

แจนส่งตัวอย่างใบที่ 3 มาให้ดูนะคะตั้งแต่รายการที่ 10-33 ของพี่คนนี้แจนก็คิดคะ

ต้องขอประมานอภัยถ้าไม่เข้าใจกันนะคะ

แต่ไม่อยากให้มีปััญหาเวลาสินค้าถึงไทยคะ

ขอบคุณคะ

JAN
www.totally-shop.com

From: sasajapan@hotmail.com
To: totallyshop@hotmail.com
Subject: RE: สั่งสินค้าเป็นกิโลค่ะ
Date: Sat, 8 Jan 2011 16:22:42 +0200

เพราะน้องไม่ทำไงคะ พี่ก็เลยต้องทำ เพื่อให้น้องรู้สึกว่าควรทำให้ละเอียด บางอันสินค้าประเภทเดียวกันอีกอันชาร์ต 5% อีกอันไม่ชาร์ตทั้งๆที่มันอยู่หมวดกางเกงบ้าง หมวกบ้าง อุปกรณที่หนัก 580g น้องก็แปลว่ามันเป็นacc
แล้วพี่ถามว่าอันไหนคือaccบ้างน้องก็ทำมาแบบลวกๆ ใครว่าพี่ไม่ถาม ถามจนเบื่อแล้วค่ะ น้องตอบก็ไม่ตรงคำถาม

สรุปรายการมาค่ะ
พี่จะโอนให้พรุ่งนี้

Date: Fri, 7 Jan 2011 15:23:06 +0000

เอาอย่างนี้นะคะไม่ทราบว่าพี่จะถูกใจกับบริการแจนไหมแตรราคาสินค้าคือราคาที่แจนทำได้คะถ้าแจนทำไม่ได้แจนก็คงรับไม่ได้นะคะ

เพราะว่าพี่ต้องกำไรแจนก็ต้องไม่ขาดทุนหรือมีปัญหากับขนส่งทีหลังนะคะ

ถ้า มีบางรายการที่แจนไม่ได้ลงเอาไว้พี่ก็ต้องถามแจนก่อนว่าสินค้าแระเภทไหนราคา เท่าไหร่คะเพราะแจนเองก็ต้องเช็คราคานำเข้าอีกทีเพราะถ้าพี่ทราบสินค้าแต่ละ ประเภทภาษีนำเข้าไม่เท่ากันนะคะจะลงครบทุกประเภทคงเป็นไปไม่ได้คะ เพราะแจนเองบางทียังต้องโทรเช็คกับทางคนที่เข้าเคลียของออกจากศุลกากรเวลา สินค้าเข้าประเทศเลยคะ

ยังไงต้องขอโทษด้วยนะคะถ้าทางแจนบริการไม่ดีคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 14:16:04 +0200

ตอบทีละข้อนะคะน้อง

1.พี่ปาดสีเขียว มาเพิ่มอันที่คิดว่ายกเว้น ACC รบกวนน้องคิดราคามาให้พี่ใหม่นะคะ
2.แล้วพี่ก้คิดว่าสินค้าประเภท น้ำยาล้างเล็บ สเปร์ฉีดผม น้ำยาต่างต่าง 160 ต่อกิโล ที่บอกในเวป
มันไม่รวมคำว่าครีมบำรุงผิว กับคสอ.นะคะ รายละเอียดที่น้องให้ไม่ชัดเจนเลย
ถ้าน้องอยากจะเก็บ 160 ต่อกิโล น้องก็ต้องลงในเวปให้ละเอียด คนขายจะได้คำนวณต้นทุนได้ถูกว่าคุ้มไหม

3.พี่จะขอโอนที่30000ได้ไหม

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:33:10 +0000

คิดค่ากิโลตามตารางนะคะตั้งแต่ 70-60 บาทต่อกิโลตามนำหนักตารางหน้านี้นะคะ

http://www.totally-shop.com/customize-%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B9%82%E0%B8%A5-76526-1.html

ยกเว้นตามด้านล่างนะคะ

สินค้าประเภท น้ำยาล้างเล็บ สเปร์ฉีดผม น้ำยาต่างต่าง 160 ต่อกิโล

สินค้าแบรนด์ทั่วไป disney การ์ตูนย์ เกาหลี ญี่ปุ่น ลิขสิทธิ์ 195 ต่อกิโล

สินค้าแบรนด์ดัง LV CHANEL GUCCI HERMES FENDI เป็นต้น 250 ต่อกิโล

***และสินค้าประเภทกิ๊ฟช็อป ของกระจุ๊กระจิ๊ก มีเพิ่ม 10-5% จากยอดสั่งที่ได้รับของจริงคะ

แจนจะมาเช็คอีกที่ตามรายการสินค้าเวลาสินค้าถึงไทยจ้า

แจนคิดราคากิโลคร่าวคร่าวอย่างที่บอกนะคะเพราะไม่ทราบว่าสินค้าของพี่จะหนักกี่กิโลคะอย่างตัวอย่างใบสั่งที่ส่งไป
ถ้าลองเปิดดูแจนก็จะคิดเหมือนกันคือหาร 10-15 จากจำนวนก่อน แล้วสินค้ามาถึงค่อยชั่งอีกทีคะ

แต่ถ้าพี่มีนำ้หนักของสินค้าแต่ละชิ้นสามารถใส่ลงไปได้เลยนะคะแจนจะคิดตามน้ำหนักที่พี่ลงไว้ได้ก่อนคะสินค้ามาแล้วค่อยชั่งอีกทีคะ

ค่ากิโลตามตารางไม่ได้เพิ่มเวลามาถึงคะ รายละเอียดแจนลงเอาไว้หมดนะคะทั้ง ค่ากิโลสินค้าประเภทต่างต่าง กับเปอร์เซ็นที่คิดเพิ่มจ้า

ไม่ได้ชาร์ตเพิ่มจากที่ลงที่หน้าร้านคะไม่ต้องห่วง

อย่าลืมค่าลังนะคะ 60x40x60 ลังละ 54 บาทนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 13:16:16 +0200

แต่ที่น้องส่งมาในใบน้องคิดหมดเลย ยกเว้นที่ปาดสีขาว พี่ก็งง

ถามค่ะ
1.มี ตัวไหนบ้างคะที่น้องจะไม่คิดโลละ 60 อยากให้น้องเข้าใจนะคะว่า ค่ากิโลของน้องมันแพงมาก ลองคิดดูพี่สั่งของ36000 มีค่าใช้จ่ายเกือบหมื่นสำหรับขนส่ง(รวมในจีน) น้องคิดว่ามันแพงไหมคะ พี่เลยอยากให้น้องดูให้ละเอียด เพราะถ้าของมาแล้วไม่อยากมานั่งทะเลาะกันว่าน้องจะคิดชาร์ตกิโลแพง

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:09:29 +0000

พี่คะด้านล่างสีแดงแดงแจนเขียนว่ายกเว้นนะคะแสดงว่าไม่คิดคะ

**********ยกเว้นนอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง แล้วติดสั่ง Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า *******

เครื่องสำอาง ครีม ไม่มีแบรนด์แต่เป็นสินค้ามีติด อย นะคะค่านำเข้าก็ต้องแพงกว่าอยู่แล้วคะ

อันนี้แจนลงที่ร้านพี่ได้เข้าดูหรือยังคะ

นำเข้ากิโลประเภทอื่นขั้นต่ำ 5 กิโล
สินค้าประเภท น้ำยาล้างเล็บ สเปร์ฉีดผม น้ำยาต่างต่าง 160 ต่อกิโล

สินค้าแบรนด์ทั่วไป disney การ์ตูนย์ เกาหลี ญี่ปุ่น ลิขสิทธิ์ 195 ต่อกิโล

สินค้าแบรนด์ดัง LV CHANEL GUCCI HERMES FENDI เป็นต้น 250 ต่อกิโล

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 12:57:21 +0200

ทำไมน้องตอบไม่ตรงคำถามเลยล่ะค่ะ พี่โทรไปแต่ให้ฝากข้อความ
1.ตกลงถุงมือ ถุงเท้า รองเท้า กางเกง แปรง ครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ แป้ง หมวก เสื้อชั้นใน กล่องอุปกรณ์
น้องคิดเป็นaccหมดเลยเหรอ แบบนี้มันเข้าข่ายเก็บ 5% ทุกอย่างนะ

2.แล้วครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ ไม่มีแบรนด์ น้องคิด กิโลละ160 เหรอคะ
3.มี ตัวไหนบ้างคะที่น้องจะไม่คิดโลละ 60 อยากให้น้องเข้าใจนะคะว่า ค่ากิโลของน้องมันแพงมาก ลองคิดดูพี่สั่งของ36000 มีค่าใช้จ่ายเกือบหมื่นสำหรับขนส่ง(รวมในจีน) น้องคิดว่ามันแพงไหมคะ พี่เลยอยากให้น้องดูให้ละเอียด เพราะถ้าของมาแล้วไม่อยากมานั่งทะเลาะกันว่าน้องจะคิดชาร์ตกิโลแพง

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:27:53 +0000

รายการนะคะปกติแล้วร้านที่เป็น acc แจนจะคิดทั้งหมดนะคะไม่แยกสินค้าคะ

ยกเว้นนอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง แล้วติดสั่ง Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า

ถ้าส่วนมากกว่าเป็นสินค้าชิ้นเล็กคิดทั้งหมดคะ

แต่กิโลชั่งแยกตามประเภทสินค้าคะ

ของพี่มีสินค้าที่เป็นพวกสารเคมีด้วยนะคะสเปร์ เจลใ่สผม ครีม ยาทาเล็บ กิโลละ 160 บาทนะคะ ใช่คะเพราะเป็นสินค้าติดพิกัดคะ

Acc. คือสินค้าประเภท เครื่องเขียน ที่ดัดขนตา

ลองดูนะคะแจนทำสีเขียวคือไม่ได้คิดคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:47:18 +0200

ตกลงถุงมือ ถุงเท้า รองเท้า กางเกง แปรง ครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ แป้ง หมวก เสื้อชั้นใน กล่องอุปกรณ์
น้องคิดเป็นaccหมดเลยเหรอ

แล้วครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ ไม่มีแบรนด์ น้องคิด กิโลละ160 เหรอคะ

Date: Fri, 7 Jan 2011 09:23:35 +0000

รายการนะคะปกติแล้วร้านที่เป็น acc แจนจะคิดทั้งหมดนะคะไม่แยกสินค้าคะ

นอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง มี Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า

ถ้าส่วนมากกว่าเป็นสินค้าชิ้นเล็กคิดทั้งหมดคะ

แต่กิโลชั่งแยกตามประเภทสินค้าคะ

ของพี่มีสินค้าที่เป็นพวกสารเคมีด้วยนะคะสเปร์ เจลใ่สผม ครีม ยาทาเล็บ กิโลละ 160 บาทนะคะ

ลองดูนะคะแจนทำสีเขียวคือไม่ได้คิดคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:08:06 +0200

น้องต้องเช็คให้ละเอียดนะคะ เพราะถ้าของมาแล้วพี่ไม่อยากมานั่งเถียงกับน้องว่าตัวไหนเป็นaccตามความ เข้าใจของน้อง เกิดทุนมันบานปลายพี่ก็ขาดทุนค่านำเข้า

เพราะทั้งหมดมันคือต้นทุนของคนขายของนะคะ

แล้วน้องจะแจ้งค่าใช้จ่ายลูกค้าก็ต้องบอกที่มาของตัวเลขให้ละเอียดด้วย

พี่ก็งง มันเริ่ที่แถว 10 น้องบอก 1-129 คิดทุกตัวเลยเหรอคะ คิดยังไงคะ ดูหยวน ดูบาท ดูจำนวน
Date: Fri, 7 Jan 2011 08:57:29 +0000

รู้สึกว่าแจนจะคิดตั้งแต่ 1 - 129 เลยคะเพราะยังไม่ได้มานั้งเช็คทีละลิงค์จ้า

สินค้ามาแล้วแจนถึงจะเช็คจากสินค้าจริงอีกทีคะเพราะว่าเยอะมากเลยเช็คจากสินค้าที่มาเลยง่ายกว่าคะ

ถ้าเป็นร้านที่เป็นกระเป๋าไม่คิดคะ ตัดออกยังไงลองเช็คดูนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:50:37 +0200

ตัวไหนบ้างคะ ที่น้องเอามาคิด ระบุมาเลยค่ะ พี่จะได้ตัดออก

แล้วถ้าพี่โอนเงินมัดจำให้ น้องถึงจะดำเนินการสั่งให้ใช่ไหมคะ

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:39:21 +0000

อ๋อคะก็จะเป็นร้านที่เป็น Acc เล็กเล็กนะคะเช่นต่างหู แหวน ปากกา เครื่องเขียน ประมาณนี้นะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:31:26 +0200

เรื่องค่ากิโล พี่ไม่มีปัญหา กิโลละ 60 ใช่ไหมคะ และแยกแบรนด์
ถ้าสินค้ามาจริงก็จับชั่งน้ำหนัก จะรู้กิโลที่แท้จริง

สมมุติ ชั่งแล้วได้ 15 กิโล แบ่งเป็นแบรนด์ 3 กิโล โนแบรนด์ 12กิโล จะได้= (12*60)+(3*250) พี่เข้าใจถูกต้องไหมคะ

พี่อยากรู้เป็นเครื่องประดับมี % เพิ่มจากยอดที่สั่งศื้อได้จริง 1758.5 มาจากตัวไหนบ้างคะ เผื่อพี่จะได้ตัดออก

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:23:33 +0000

แจนไม่เข้าใจที่พี่ถามคะพี่เข้าใจว่าค่ากิโลคิดแค่ 700 เหรอคะ

แจนลงเอาไว้ว่า 4 ชิ้นต่อ 1 กิโลคือราคาคร่าวคร่าว

จริงจริงแล้วถ้าพี่ลองเอาจำนวนเต็มที่พี่สั่งมาหาร 4 คูณ 60 หรือ 65 จะมากกว่านี้นะคะ

แต่แจนหาร 10 หรือ 15 เพราะว่ามีเครื่องประดับเยอะออกมาเป็นจำนวนกิโลคร่าวคร่าวก่อนแล้วคูณค่ากิโลตามตารางที่ลงหน้าร้าน

ราคา สินค้า x 5 + ค่ากิโลนำเข้า + ค่าขนส่งในจีน + ถ้าเป็นเครื่องประดับมี % เพิ่มจากยอดที่สั่งศื้อได้จริง + ถ้าเป็นเครื่องประดับมี PK 70 บาทต่อกล่องแจนคิด 54 บาทเท่านั้นลังหใญ่มาก

ทุกราคามีลงที่หน้าร้านนะคะลองเช็คดูได้คะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:19:40 +0000

ยอดเต็มของราคาเครื่องประดับชิ้นเล็กเล็ก บวกจากยอดสั่ง 5% นะคะ

ตามที่แจนลงที่หน้าร้านแบบกิโลเครื่องประดับนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:18:34 +0200

น้องคะ พี่งงค่ะ ตัวเลขที่น้องบอกมามันไม่ละเอียด 1758.5 คำนวณมาจากไหนคะ ถ้ามีนเป็น acc แล้วน้องรวมมายังไงคะ ถ้าทุนแพงขนาดนี้ เผื่อพี่จะได้ตัดออก

5286 คำนวณมาจากไหนคะ

นี่ยังไม่รวมค่าส่งในจีนที่พี่ต้องรับผิดชอบใช่ไหมคะ

พี่ดูตัวอย่างในเวปน้องยอด 5000หยวน มีค่าใช้จ่ายแค่ 1095เอง

พี่ก็สั่ง 7354 หยวน ทำไมค่าใช่จ่ายซึ่งยังไม่รวมค่าขนส่งในจีน ยังสูงถึง 7080 บาทคะ

โดยสั่งซื้อยอดรวม 5000 หยวน / 10 กิโล / 1 ร้านในกวางโจว / ส่งขนส่ง กทม.

** 5000 หยวน + 35 หยวน x 5 + 700 บาทรถ + 150 = ค่าสินค้ารวม 26025 บาท

ถ้าแพ็ค + 70 บาท / กล่องถ้ามี = รวมทั้งหมด 26095 บาท

ขอบคุณค่ะ
Date: Thu, 6 Jan 2011 20:21:16 +0000

ค่ากิโลเอาจำนวนสินค้าหาร 15 ออกมาเป็นกิโลคร่าวคร่าวนะคะไม่ใช่กิโลจริงคะพอสินค้ามาแล้วจะชั่งอีกทีนะคะ

700 หมายถึงถ้สินค้ามาถึงนำ้หนักไม่เกิน 10 กิโลนะคะ

87.8 คือกิโลที่ทางร้านคาดว่าคะเพราะไม่รู้ว่าสินค้าหนัดเท่าไหร่คะ

PK คือค่ากล่องที่ต้องแพ็คสินค้าก่อนออกมากล่องละ 54 บาทนะคะต้องดูว่าสินค้าใส่กล่องแข็งกี่กล่องคะขนาด 60x40x60 คะ

1758.5 คือค่า เปอร์เซ็น สำหรับ accessory ต่างต่างคะ 5% จากยอดจริงที่สั่งได้เท่านั้นคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Thu, 6 Jan 2011 21:37:41 +0200

ช่วยอธิบายที่มาของค่าใช้จ่าย 43849.5 ให้ด้วยนะคะ จะได้คำนวณต้นทุนได้ถูกต้อง

แล้วของที่สั่งไปทั้งหมด น้องแจนประเมินได้กี่กิโลคะ ถ้า10กิโล มีค่าใช้จ่าย 700บาท.ใช่ไหมคะ
รวม= ค่าสินค้า+ค่าขนส่งในจีน+ค่าขนส่งไทย+ ค่ากิโล

รวม= 36769+?+700+?

**Pre-Order เรท x 5 ค่าขนส่งจีน ราคา ค่าใช้จ่ายอื่ยถ้ามี ราคา
1 ค่าสินค้ารวมทั้งหมด 36769 351.7 1758.5
2 87.8 5268 brand
3 ค่าขนส่งในจีน หรือร้านค้าใน Taobao รวม 0 pk 54
4 ค่าบริการอื่นอื่นถ้ามีรวม 1812.5
รวม 43849.5
Payment Detail
1 ราคาสินค้ารวมทั้งหมด 43849.5
2 70% มัดจำ 30656.85
3 ยอดต้องเพิ่ม 13192.65
4 ยอดคงเหลือ
รวม 0 รวม 1812.5

ขอบคุณค่ะ

Date: Thu, 6 Jan 2011 07:11:51 +0000

มีกระเป๋าแบรนด์เนมมาแล้วแจนชั่งแยกนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

58.9.98.60

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

bee

bee

ผู้เยี่ยมชม

bbagshoe@gmail.com

11 ก.พ. 2554 08:45 #2

แวะมาค่ะ เพราะว่าผ่านมา....
เป็นลูกค้าคุณแจนมาตลอดหลายสิบรอบที่ผ่านมา การสั่งสินค้าประเภทอื่น ๆ ที่ไม่ใช่สินค้าค้าแฟชั้น/เสื้อผ้า/กระเป๋า
คุณแจนก็แจ้งเเล้วหน้าเวปว่าแต่ละประเภทเท่าไร

สินค้าที่เป็นสินค้าแฟชั่นพวกเสื้อผ้า กระเป๋า มันไม่แตกหัก ไม่ได้ใช้พื้นที่เยอะ ก็จะคิดที่โลละ 65-70 ถามว่าราคาแพงไหม
ยืนยันได้ว่าไม่แพง เพราะคุณแจนไม่ได้คิดค่าโอนเงิน/ค่ากดลิ้งสินค้า คิดที่ค่าส่งที่จีน ถามว่ามันจะมีไหม มันก็ต้องมีอะคะ
เหมือนเราสั่งร้านค้าในเมืองไทย เค้าก็ยังไม่ค่าส่งเลย เเล้วทำไมจะมีค่าส่งจีนไม่ได้ อันนี้เข้าใจค่ะ

อย่างสินค้าประเภทอื่นที่อยู่เดียวเดียว บางทีเราสั่งกางเกง 20 ชิ้น สร้อย 1 ชิ้น คุณแจนก็คิดโลละ 70 ได้ เพราะว่ามันถือว่า
เราสั่งแบบเป็นกางเกงเยอะ เป็นประเภทเสื้อผ้าไป การกดลิ้งของคุณแจน 10 ครั้ง สมมติได้ นน. 10 kg
บีก็เข้าใจว่ากำไรส่วนนึงมันก็ได้จากค่ากิโล แต่ถ้าลูกค้าสั่ง 20 ชิ้น เป็นเครื่องประดับทั้งหมด นน.แค่ 2 ขีด
แบบนี้คุณแจนจะมาคิดก็จะมาคิดโลละ 70 แบบไม่ชาร์ตก็คงไม่ได้ เพราะการทำงานเท่ากันแต่ได้ผลลัพท์ไม่เท่ากัน
ตรงนี้ก็น่าที่จะเข้าใจกันนะคะสินค้าในแต่ละประเภทมันก็มีข้อจำกัดของมันต่างกันค่ะลองคิดถึงสิคะว่า รูปร่างสินค้า/
บรรจุภัณมันต่างกัน ดังนั้นก็มีข้อจำกัด ที่ไม่เหมือนกันมาตั้งแต่แรก ถ้าอยากได้ราคาถูกก็สั่งเสื้อผ้า กระเป๋า
แบบนี้ก็ไม่มีปัญหาเรื่องขนส่งเเล้วอะคะ

การสั่งสินค้ามาจากจีนราคาถูกค่ะ บางครั้งค่าขนส่งแพงกว่าค่าสินค้า แต่รวม ๆ กันเเล้วมันถูกกว่าเมืองไทย ไม่งั้นก็คงไม่มีใครสั่ง
ของจากจีนอ่ะคะ แล้วอีกอย่างคุณแจนขนส่งมาทางรถและใส่กล่องลังแพ๊คมา ทำให้สินค้าเรา OK มากกว่าบางเจ้าที่เน้นปริมาณ
ยัดมาเป็นกระสอบ ทำให้ของเราเสียหายได้ ส่วนกล่องหรือ packet มันก็ต้องมีบ้างที่มันยับ/ยุบ ก็ของมาไกล คนที่เค้ายก
เค้าก็คงยกบ้างลากบ้างโยนบ้าง อันนี้ก็ต้องเข้าใจ เพราะของเยอะ หนักด้วย ใครเค้าจะยกแบบทนุถนอมอ่ะคะ อันนี้เข้าใจนะคะ

ส่วนการคิดราคาแบบกิโลไม่เปะหรอกคะ เพราะไม่มีใครทราบได้แน่ชัดว่ามันกี่กิโลกันแน่ ได้แต่ประมาณของมาก็ชั่งอันนี้ก็ปกติ
ไม่น่ามีปัญหา คุณแจนก็ให้มัดจำได้ บางร้านต้องจ่าย 100%

บีสั่งของกับคุณแจนไม่ได้มากมายนะคะ ไม่กี่สิบโล รอบละไม่กี่หมื่น คุณแจนบริการดี ตอบเมลอาจจะไม่ตอบบ้างถ้าไม่ว่าง
บางทีต่อว่าไปบ้าง แต่คุณแจนก็ดี ไม่มีว่าหรืออะไร บางร้านยิ่งกว่านี้อีก

ที่แวะมาไม่ใช่อยากจะยุ่งอะไรนะคะ มาช่วยยืนยันให้คุณแจนค่ะว่าคุณแจนไม่ได้คิดเกินราคาหรือชาร์ตเพิ่มแต่อย่างใด เพราะ
ว่าบีสั่งเครื่องประดับกับคุณแจนเยอะมากกก เพียงแต่ว่าลูกค้าคงอ่านไม่เข้าใจก็เลยเข้าใจผิดเลยทำให้ไม่พอใจมากกว่านะคะ
เพราะการทำต้นทุนมันต้องเฉลี่ยประมาณอยู่เเล้ว เพราะต้องมี cost ต่าง ๆ เกิดขึ้นมากกว่าที่เห็นนะคะ ดังนั้น ยืนยันได้เลย
ว่าคุณแจนไม่ได้คิดเกินกว่าที่แจ้งอย่างไรค่ะ

เห็นเเล้วอดไม่ได้นะคะก็เลยขอยุ่งสุกเรื่องนึงนะคะ
ขอบคุณที่แวะอ่านค่ะ

บี Bbagshoe@gmail.com

110.49.193.108

bee

bee

ผู้เยี่ยมชม

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

11 ก.พ. 2554 10:23 #3

:p: ขอบคุณมากจ้าพี่บี

58.9.66.77

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

11 ก.พ. 2554 12:34 #4

ชาร์ตเพิ่มค่ะ ร้านอื่นไม่คิดค่าเครื่องประดับ พอสั่งไปจะรู้ว่าร้านนี้ จัดทุกอย่างเป็นเครื่องประดับเกือบหมด กางเกง รองเท้า เครื่องสำอางค์ สิ่งเหล่านี้คือเครื่องประดับเหรอคะ

ร้านอื่นไม่คิดชาร์ตค่าสเปร์ย เครื่องสำอางค์ แต่ร้านนี้โลละ 160 ทั้งๆที่ในเวปไม่มีระบุครีมบำรุงผิวว่าโลละเท่าไหร่ แต่มาชาร์ตในใบสั่งซื้อโลละะ 160 โดยที่ไม่บอกด้วยว่าคิดมาจากตัวไหน ยังไง มาถึงก็มาบอก 6000 กว่าที่ด้านล่างของตาราง
ต้องถามในเมลล์เกือบ 10กว่าเมลล์ถึงจะคุยกันรู้เรื่อง ไม่แจกแจงรายละเอียด คนซื้อต้องนั่งอนุมานต้นทุนเองว่าคิดมาจากตัวไหนบ้าง
ตอบคำถามเหมือนเด็ก ไม่เตยตอบตรงคำถาม ต้องถามจี้ ทีละข้อ ก็ยังตอบไม่ตรงอีก
จึงต้องยกตัวอย่างให้เห็นและถามทีละข้อ กว่าจะได้คำตอบ ซึ่งต้องไปคิดเองอีกนั่นแหละว่ารายการไหนเธอคิดอย่างไรบ้าง
ทำธุรกิจการค้า คุณตอบเหมือนเด็กไม่คิดมาก แต่นี่เป็นเรื่องเงินนะะคะจะไม่รู้ได้ยังงไงว่าที่เราสั่งไปตัวไหนมีต้นทุนอย่างไร

ทำไมน้องไม่เอาเมลล์ที่เราคุยกันมาลงให้หมดละ เอาแต่เมลลืหลังๆมาลง ที่พี่ต้องถาม ถามตลอดแต่คำตอบก็ไม่ชัดเจนซักที ถามไปเกือน20กว่าเมลล์
ตอนแรกถามไปว่าคิด5% จากรายการไหนบ้างก็ไม่ตอบ ดันส่งรายการสั่งซื้อลูกค้าคนอื่นมาให้ดู อ่ะเอาไปดูเป็นอย่างนี้ค่ะ คิดแบบนี้กับลูกค้าทุกคน
อยากรู้ว่านี้มันตรงคำถามรึเปล่าคะ
จะไม่ให้งงได้ไงคะ ทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นกระเป๋า หมอน เครื่องสำอางค์ กางเกง รอง เท้า เธอคิดชาร์ตหมดมาเบ็ดเสร็จ ท้ายตารางว่าให้โอนเท่านี้ โดยที่ไม่บอกลายระเอียดวิธีคิด คิดจากตัวไหนบ้าง

เป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายมากค่ะ

183.89.181.85

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

11 ก.พ. 2554 12:56 #5

ได้คะพี่ด้านล่างเป็นรายการการสนทนาตั่งแต่ต้นจนวันที่ 10 เดือนนี้เลยนะคะ

แราคุยกันแจกแจงรายละเอียดก่อนที่พี่จะสั่งอีกนะคะ ทุกอย่างเลยคะ แต่พอของมาแล้วของไม่ได้ดังใจพี่จากทางร้านค้าที่พี่สั่งเองกลับกลายเป็นว่าทั้งหมดเป็นความผิดของทางร้านแจนเองทั้งหมด แจนเคยแจ้งว่าถ้าไม่ o.k ในรายการค่าใช้จ่ายก็รบกวนอย่าเพิ่งสั่งเพราะจะมีปัญหาแต่แจนก็คิดว่าพี่เข้าใจแล้ว

ยังไงแจนลงทั้งหมดแล้วนะคะที่เราเคยคุยกันแจนไม่จำเป็นต้องลบกระทู้นี้ทิ้งคะเพราะมั่นใจว่าไม่เคยคิดอะไรมากมายกว่าที่เคยคิดแล้บอกลูกค้าท่านอื่นอื่น เลยคะ แต่ของพี่ลดราคามากกว่าท่านอื่นด้วยซ้ำคะ

ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยแล้วกันนะคะ
:y:

เดี๋ยวแจนจะลองเช็คลูกค้าที่สั่งนำ้ยามาโพสให้นะคะว่าแจนคิดตรงกันไหมจริงไหมคะเพราะนำเข้ามาเกือบ 3 ปีแล้วอะคะทำแบบนี้มาตลอดไม่เคยเปลี่ยนเลยคะ

========================================================================

Date: Thu, 10 Feb 2011 15:56:55 +0000

ยกเลิกเลยไม่ได้นะคะเพราะว่าแจนต้องรอทางจีนตอบกลับมาก่อนคะว่าที่แจนแจ้งไป ว่าให้ยกเลิกรายการที่สั่งเข้าต้องเช็คอีกทีว่าทางร้านว่ายังไงแล้วส่งออกมา หรือยังคะ

แต่ตอนนี้เข้ายังไม่เปิดงานกันนะคะ

เปิดงานวันที่ 14 คะเข้าจะกลับมาทำงานกันแล้วแจนก็จะตามให้นะคะแล้วจะแจ้งไปคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Tue, 8 Feb 2011 07:25:51 +0200

ดูในรายการที่พี่ส่งไปนะคะ ในช่องคอลัม o จะมีบอกว่าถามคนขายหน่อยว่ามีกล่องหรือแพคเกจไหม ถ้าไม่มี รบกวนน้องยกเลิกรายการนั้นได้เลย เพราะมันเป็นขยะนะจ๊ะ
และมีรายการที่พี่ขอสั่งเพอ่ม 30กล่องนะคะ

ขอบคุณ รบกวนด้วยนะจ๊ะ

Date: Mon, 7 Feb 2011 08:32:34 +0000

พี่คะที่แจนให้พี่ลงรายการที่ไม่ได้ใส่สีมเพราะว่าเลขที่มันไม่เหมือนกันกับ ทางแจนคะรายการที่ 7 ของทางนี้สินค้ายังไม่มาเลยนะคะรบกวนด้วยนะคะ

ส่วน แจนลงไว้อย่างชัดเจนนะคะว่าทางแจนเป็นเพียงตัวกลางในการสั่งซื้อสินค้านะคะ แจนเช็คจำนวนแล้วก็เช็คว่าสินค้าที่สั่งตรงกับร้านที่พี่สั่ง

ส่วนทางร้านที่พี่สั่งส่งรายการอะไรมาทางแจนไม่ทราบนะคะทางจีนเข้าก็บอกว่าทางร้านบอกว่ารายการที่ส่งมาถูกต้องแล้วคะ

ส่วน เรื่องว่ามีกล่องหรือไม่มีกล่องทางแจนก็เช็คไม่ได้ก่อนนะคะทางพี่ต้องเช็ค ก่อนสั่ง จะเช็คเองหรือให้แจนเช็คให้ก่อนได้คะแต่พอสั่งไปแล้ว ก็จะคือเงินลำบากเพราะเข้ายืนยันว่าเข้าส่งสินค้าถูกต้องตามรายการที่เข้าลง เอาไว้นะคะ

มาถึงแจนแจนก็เช็คตามลิงค์และจำนวนนะคะ แจนเองก็ไม่ได้อยู่ที่จีนนะคะแต่ก็เช็คตามใบสั่งถ้ามีีรายการไหนที่แจนลงผิด แจนก็ขอโทษแล้วจะแก้ราคาให้คะ

ก็เข้าใจว่าไม่ได้ดังใจนะคะแต่ทาง แจนเองก็ลำบากใจคะเพราะว่าแจนก็มีลูกค้าหลายท่านที่สั่งประจำและก็เข้าใจว่า สินค้าบางประเภทและบางร้านเข้าก็ไม่ o.k เพราะคนจีนก็ทำแบบนี้คะ ดังนั้นถ้าร้านที่เข้าสั่งแล้วดีเข้าก็จะสั่งตลอด โดยที่ทางแจนเองก็บอกไม่ได้ว่าร้านไหนดีนะคะถ้าไม่เคยสั่งคะ

ไม่ใช่ว่าของมาแล้วแจนเช็คแกะดูเทียบลายหรืออะไรแล้วว่าไม่ใช่ก็ส่งไปคะ

แจ นก็จะแจ้งไว้ว่าถ้าสินค้าเป็น Preorder คือสินค้าที่ทางร้านสั่งประจำถ้าทางจีนส่งผิดแบบมาทางร้านจะรับไว้เอง แต่ถ้าไม่ใช่ลูกค้าต้องรับผิดชอบเองทั้งหมดเพราะร้านค้าในจีนเยอะมากบางร้าน ก็แย่มาก บางร้านก็ดีมากคะ

ถ้าทางแจนรับไว้เองทั้งหมดกำไรก็น้อยอยู่แล้วคะ ค่ากิโลถูกมากเลยคะคงรับไม่ไหวจ้า

สินค้า ทั้งหมดที่ยังไม่มาตอนนี้แจนจะแจ้งทาจีนถ้าเข้ายังไม่สั่งแจนจะยกเลิก ทั้งหมดนะคะเพราะว่าทางแจนตอนนี้ลำบากใจมากเลยคะเพราะก็เช็คและบรกการแบบนี้ กับลูกค้าทุกท่านเหมือนกันไม่ต่างกันเลยคะ

แจนจะส่งยอดที่เหลือยอดคืนไปเลยนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Mon, 7 Feb 2011 08:07:15 +0200

น้องช่วยถามคนขายในรายการที่ยังไม่ส่งมา ว่ามีกล่องไหม ถ้าไม่มีขอcancleได้ไหม

รายการที่ 7
รายการที่52
รายการที่104
รายการที่105

ของ ที่ได้รับมันผิดรายการไปเยอะ แล้วอันที่ไม่มีกล่องก็เอาไปขายไม่ได้ ต้องทิ้งอย่างเดียว เพราะเค้าเอาอะไรมาให้ก็ไม่รู้ น้องก็เก่งนะสามารถเช็คได้แต่ทำไมไม่บอกพี่ตอนสินค้าอยู่จีนว่ามันไม่มี กล่องและไม่เหมือนภาพ
กลุ้มใจจริงๆ
:angry:

Date: Sat, 5 Feb 2011 11:38:29 +0000

พอดีตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัดนะคะยังไงจะกลับไปดูรายการให้คะ

แจนมีส่งผ้าห่มไปด้วยเหรอคะ รบกวนเขียนลงในใบสั่งด้วยนะคะจะได้เช็คได้ตรงรายการคะ

ทุกรายการสั่งจากร้านที่พี่ส่งลิงค์มานะคะพอสินค้ามาถึงทางแจนก็นับว่าตรงถูกต้องตามจำนวนที่สั่งคะแบบที่ว่าไม่เหมือนคือยังไงคะ
ขอบคุณคะ

JAN

Date: Sat, 5 Feb 2011 10:29:17 +0000

ร้านค้าทุกร้านที่สั่งเป็นร้านที่พี่เลือกเองอะจ้าทางแจนเป็นแค่ตัวกลางสั่งซื้อเท่านั้นนะคะไม่สามารภควบคุมคุณภาพได้คะ

ส่วน ถ้าต้องการคืนสินค้าไม่แน่ใจนะคะว่าทางร้านที่พี่สั่งเข้าจะรับคืนไหมคะ เพราะว่าเข้าไม่ได้ส่งสินค้าผิดจากรายการที่ทางเราสั่ง taobao เข้ามีกดการคืนเงินลูกค้าคะ

ถ้าเข้ารับคืนหรือรับเปลี่ยนแจนจะแจ้งนะคะ ทางพี่ต้องเสียค่าขนส่งกลับจีนเองทั้งหมดนะคะ

ต้องแจ้งรายการที่ต้องการเปลี่ยนสินค้ามาด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Thu, 3 Feb 2011 16:42:15 +0200

-รายการที่93 กับรายการที่94 น้องใส่สลับกันนะคะ
-รายการที่85 เป็นกระเป๋าผ้า ไม่ใช่ผ้าห่ม น้องส่งมาผิดรึเปล่าคะ
-น้องเช็คกางเกงลดน้ำหนักด้วยนะคะ พี่มีของเทียบอยู่แกะออกมาแล้วมันคนละแบบกัน น้องบอกเช็คของให้ในเวปอ่ะ แล้วได้เช็ครึเปล่าคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ

สั่งครั้งแรก ทำใจจริงๆ

Date: Wed, 2 Feb 2011 16:07:59 +0200

-อยากคืนของไปทางจีนจริงๆค่ะน้อง กางเกงลดน้ำหนักแย่มากเลยสั่งมา 9 ร้านมีกล่องแค่ร้านเดียว แถมมันบุบมากและขาดด้วย นอกนั้นไม่มีกล่องเลย
เอา ไปขายไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าไซส์ตัวไหนเป็นอะไร ของร้านไหนบ้าง ปนกันหมดเลย นี่มันกางเกงโหลโบ๊เบ๊แล้ว ทั้งๆที่รูปในร้านดีและเขียนรายละเอียดชัดเจน

และกางเกงที่ได้มามันเล็ก จนใส่ไม่ได้ น้องไม่ได้เช็คสินค้าเหรอคะ มันใช้ไม่ได้ทั้งหมดเลยอ่ะ ทำยังไงดี

-มีแปรงแต่งหน้าที่น้องใส่สลับช่องกันมานะคะ

Date: Mon, 31 Jan 2011 17:29:52 +0000

คือว่าเรื่องกล่องสินค้าแจนไม่ทราบนะคะว่าทางร้านจะมีกล่องให้ไหมคะ ต้องถามก่อนสั่งคะเพราะบางร้านก็ไม่ให้คะ

แต่จะให้ทางจีนเข้าลองเช็คดูว่าที่หน้าร้านเข้าลงว่าไหมให้นะคะ

shop62188201.taobao ร้านนี้ทางจีนส่งมารวม 50 ชิ้นรวมนับได้คะ ยังไงรบกวนทีนะคะถ้าไม่ได้รายการนั้นแล้วทางร้านส่งรายการไหนมาแทนไหมคะ

โวยได่คะแต่ทางจีนเข้าค่อนข้างจะทนทานนิดนึงคะไม่สนใจ ถ้าจะให้ดีสั่งร้านค้าที่มี มงกุฏ จะน่าเชื่อถือมากกว่าคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Mon, 31 Jan 2011 15:50:17 +0200

ของได้รับแล้วค่ะ

แต่ไม่ค่อยประทับใจกับกล่องบุบค่ะ
แต่ที่มีปัญหาจริงๆ คือ พวกถุงเท้า,กางเกงลดน้ำหนัก รูปในเวปมีกล่องแพคเกจ แต่ที่ได้มามีแต่กางเกง ยังแยกไม่ออกเลยว่าอะไรคืออะไร
ที่ได้มาถ้าไม่มีกล่องแพคเกจก็เอาไปขายไม่ได้เลย น้องมีวิธีแก้ไขไหมคะ เพราะสั่่งมาเยอะแต่ทางร้านจีนไม่ให้กล่องมา มันแย่มากเลย
โวยทางจีนได้ไหมคะ แทบอยากจะทิ้งหมดเลย

มีของส่งมาไม่ครบ คือ วิกร้าน shop62188201.taobao
รายการที่115 กับ 116 น้องใส่ตารางมาว่าได้รับ อย่างละ 3อันครบ
แต่ที่พี่ได้รับแค่รายการละ 1อัน เท่านั้นค่ะ

Date: Fri, 28 Jan 2011 12:40:50 +0200

โอนไป kbank 6677.62บาท

จัดส่งที่
จิรายุ รักศรีอักษร
ตึก A ลุมพินีวิลล์ รามอินทรา-หลักสี่
ซอยรามอินทรา 3 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม.10220

มาถึงแล้วให้โทร 0835457747 จะลงมารับของเอง ไม่ต้องส่งของให้นิติ

ขอบคุณค่ะ

Date: Fri, 28 Jan 2011 09:52:35 +0000

ที่แจนตอบเมื่อกี้ไม่ตรงยังไงคะไม่เข้าใจ

ช่องนี้นะคะ cosmetic 3 k = 480 มีมาแล้วคะครีมทาตาครีมทานมสเปรย์ฉีดผม ( ก็คือเครื่องสำอางแจนก็แจ้งพี่แล้วว่า มีที่มาครีมทาตา ครีมทานม สเปรย์ฉีดผมนี่คือที่มานะคะ )
Elec mั้งลัง 14.5 k = 1305 ( อันนี้เมื่อกี้ลืมคูณราคาให้คะ )
ค่าลังรอบนี้ 3 ลังแต่ในใบสั่งแจนคิดแค่สองนะคะ = 108 บาท

37.9 k คือค่ากิโลสินค้าอื่นอื่นที่ไม่รวม cosmetic และ elec คะอีก 2 ลังคะ ทั้งหมดตอนนี้ 3 ลังคะ

ทั้งหมด 55.4 กิโลนะคะ = 3 ลัง

ทุกราคามีลงในตารางนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 28 Jan 2011 11:45:00 +0200

โอย ทำไมน้องตอบไม่ตรงคำถามคะ

พี่อยากให้น้องเอาบิลที่น้องเขียนและคิดราคา มาบอกพี่หน่อยนะจ๊ะ
เช่น

ACC 2โล=
เสื้อผ้า 2 โล=
...........=
รวมกันได้ 2463.5 บาท คือน้ำหนักที่ไม่รวมเครื่องสำอางค์กับเครื่องใช้ไฟฟ้า แล้วน้องคิดโลเท่าไหรคะถึงออกมาเป็น 2463.5

ELEC 14.5 คือเอาลังที่ใส่เครื่องใช้ไฟฟ้าทั้งหมดไป ชั่ง ซึ่งน้องคิดโลละ 90บาทใช่ไหม ถ้าเอา 1305/90=14.5 โลใช่ไหมคะ สรุปว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าทั้งหมด 14.5 กิโลใช่ไหมคะ
ค่าcosmetic 480 แสดงว่า เครื่องสำอางค์ 3 โลใช่ไหมคะ (คำว่าเครื่องสำอางค์ของน้องนี่ รวมถึงครีมบำรุงผิวด้วยใช่ไหมคะ) และมาร์คผิวก็เป็นทั้งเครื่องสำอางค์และ ACC เลยใช่ไหมคะ
ค่าส่ง 220บาท ของ 3ลังหนักกี่โลจ๊ะ

ใกล้แล้วจ๊ะ เอาให้clearๆ พี่จะได้ทำบิลได้ถูกต้อง

Date: Fri, 28 Jan 2011 09:20:44 +0000

ค่าขนส่งจีน ราคา ค่าใช้จ่ายอื่ยถ้ามี ราคา
3% 687.87
brand 0
pk 108
cosmetic 480
ELEC 14.5 1305

รวม 0 รวม 2580.87

ช่องนี้นะคะ cosmetic 3 k = 480 มีมาแล้วคะครีมทาตาครีมทานมสเปรย์ฉีดผม
Elec mั้งลัง 14.5 k = 2580.7

37.9 k คือค่ากิโลสินค้าอื่นอื่นที่ไม่รวม cosmetic และ elec คะอีก 2 ลังคะ ทั้งหมดตอนนี้ 3 ลังคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 28 Jan 2011 01:39:45 +0000

พี่คะลองเช็ครายการที่เราคุยกันย้อนไปนะคะ

เครื่องสำอางกิโลละ 160 เครื่องใช้ไฟฟ้ากิโลละ 100 แจนแจ้งแล้วนะคะ

นำหนักต้องชั่งตอนสินค้าถึงจริงนะคะ

free ค่าแพ็คถ้าไม่ต้องส่งแพ็คสินค้าส่งทั้งหมดตรงไปที่โกดัง แต่ต้องแจ้งก่อนล่วงหน้าคะ

ทางร้านแจนมีปิดพร้อมร้าน กับปิดรอบเองนะคะ เนื่องจากพี่ปิดรอบพร้อมร้านแจนแค่เปลี่ยนจาก 57-? เป็น A0104 เท่านั้นเองคะ

ไม่ คิดอะไรที่ไม่แอบแฝงหมายความว่าไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นอื่นเพิ่มจากที่แจ้งแต่ ค่ากิโลสินค้าต่างต่างต้องเช็คก่อนถ้าเป็นสินค้าที่นอกเหนือจากที่ทางร้านลง เอาไว้นะคะ แจนคิดลูกค้าท่านอื่นอื่นเท่ากันหมดคะไม่มีใครน้อยหรือแตกต่างกันเคยส่ง รายการยกตัวอย่างให้ดูแล้วนะคะก่อนสั่ง

เราเคยคุยกันเรื่องค่ากิโลเคื่องสำอาง กับของให้ไฟฟ้าไปแล้วนะคะตอนแรก รวมทั้งค่าเปิร์เซ็น ACC

เครื่องใช้ไฟฟ้าแจนแจ้งพี่ 100 แจนคิดพี่แค่ 90
เปอร์เซ็น แจนแจ้ง 10-5% แจนก็คิดพี่แค่ 3% นะคะ

สินค้ากระเป๋าแบรนด์เราคุยกันไว้ว่าแจนคิด 195-250 แจนเห็นของพี่มาไม่มากแจนก็ไม่ได้คิดคิดเป็นค่ากิโลปกตินะคะ

ค่าแพ็คลองอ่านหน้านำเข้าแบบกิโลด้านล่างที่เป็นตารางสีชมพู เขียนว่าตารางเปรียวเทียบบริการ

แจนคิดค่า PK 70 บาท แต่แจนคิด 54 บาทต่อลังราคาเก่านะคะ

มีลังนึงที่ทั้งลังเป็นเครื่องนวดตัวหมีเสียบปักเข้าใส่ลังรวมกันมาขนส่งคิดแจนอีกราคานะคะไม่มช่ราคาเสื้อผ้าคะ

ค่ากิโลคิด 700 ไม่ได้นะคะเพราะว่าสินค้าจริงพี่หนัก

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Thu, 27 Jan 2011 16:35:06 +0200

2463.5 8 ค่ากิโลสินค้าทั้งหมดที่ได้ตอนนี้นะคะ หนักกี่กิโลคะ น้องเขียนว่า 10kg 700บาทไม่ใช่เหรอคะ ถ้ามีแบรนด์ก็ช่วยแจกแจงด้วยนะคะ แล้ว 2ลังนี่กี่กิโลคะ
2580.87 คือค่ากิโลอื่นอื่น แจนแจงรายการที่คิดเอาไว้ที่ช่องตารางตรงกลางนะคะ ช่องเขียวอะต้ลองเช็คดูนะคะ ไม่ใช่แจกแจงแบบที่น้องเขียนในตารางนะคะ มันไม่ชัดเจนค่ะ น้องต้องบอกว่าตัวเลขแต่ละตัวคำนวณมายังไง เกิดจากอะไรบวกกันบ้าง ในเวปบอกไม่มีค่าใช่จ่ายอื่นๆ นี่เริ่มจะงงนะคะ น้องเก็บนู่นนี่ pk? cosmetic? ในตัวอย่างเวปก็ง่ายๆ ถ้าจะเก็บก็อธิบายให้ชัดเจนในเวปสิคะ

ขอบคุณค่ะ

Date: Thu, 27 Jan 2011 13:54:15 +0000

2463.5 8 ค่ากิโลสินค้าทั้งหมดที่ได้ตอนนี้นะคะ
2580.87 คือค่ากิโลอื่นอื่น แจนแจงรายการที่คิดเอาไว้ที่ช่องตารางตรงกลางนะคะ ช่องเขียวอะต้ลองเช็คดูนะคะ

ตอน นี้ยังไม่ได้คิดค่าขนส่งในจีนที่ทางร้านแจ้งมาเพราะยังไม่ได้ใบรายการส่ง จริงมาคะเข้าหยุดกันก่อนเอาไว้จะแจ้งพร้อมรายการสินค้าที่เข้ารอบหลังนะคะ

ถ้าส่งขนส่งเพิ่มอีก 2 ลัง = 220 บาทนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

ส่งเอกชนมาก็ได้ค่ะ ชั่งกิโลสินค้าได้กี่กิโลคะ
หลังตรุษจีนจะมีสินค้าส่วนที่ขาดมาอีกครั้งเหรอคะ

ค่าสินค้ารวมทั้งหมด 31633.25
37.9 2463.5
ค่าขนส่งในจีน หรือร้านค้าใน Taobao รวม 0
ค่าบริการอื่นอื่นถ้ามีรวม 2580.87
รวม 36677.62

รบกวนน้องแจกการคำนวณตัวเลขด้วยนะคะ เพราะพี่ต้องทำบิลเบิกค่ะ

ตัวเลข 2463.5 คำนวณมาจากไหนคะ
ตัวเลข 2580.87 คำนวณมาจากไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

รายการตรงช่อง receive สีส้มคือที่มาแล้วนะคะ สีแดงยังไม่มาคะ

ราคาค่าส่งในจีนยังไม่มีนะคะเพราะทางจีนเข้าส่งมาไมทันวันหยุดก่อนคะต้องรอหลัง 13 แล้วนะคะ

ยังมีที่จะมาอีกร้านนึง นอกนั้นต้องหลังตรุษจีนนะคะ

ยังไงรบกวนชำระยอดนี้ก่อนนะคะ ขอบคุณมากคะ มารับได้เลยนะคะ

อยู่เอกชัยบางบอนนะคะ โทรถามได้คะ รับได้ตลอดคะ

ขอบคุณคะ

JAN

สินค้าถึงไทยแล้วคะมารับได้พรุ่งนี้นะคะเพราะว่าต้องเช็คสินค้าก่อนคะ ทางจีนยังไม่ได้ส่งรายการมาให้คะเข้าหยุดหมดแล้วคะ

เดี๋ยวโทรแจ้งอีกทีพรุ่งนี้นะคะ

ขอบคุณคะ

JAN
มาที่ไทยแล้ว หรือยังลงตู้ที่จีนคะ

Date: Mon, 24 Jan 2011 17:48:20 +0000

A0104 นะคะมีสินค้าเข้าพรุ่งนี้โดยประมาณนะคะกำลังเช็คว่าลงตู้หมดยังคะ

รายการร้านที่จะเข้ามานะคะลองเช็คดูคะ

https://spreadsheets.google.com/pub?key=0AucKSK3yObtzdGRVT203VkRPYWxQOXJFTk1WUzYwVGc&hl=th&output=html

มาแล้วแจนแจ้งไปอีกทีนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

รบทราบธนาคาร กรุงเทพนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Sun, 9 Jan 2011 08:22:11 +0200

โอเคค่ะ ถ้าคุยกันให้ชัดเจนในครั้งแรก สั่งรอบต่อไปมันจะได้ง่ายและเร็วนะคะ

ตกลงพี่โอนมัดจำ 30000oนะคะ

ของมาแล้วค่อยเช็คกันอีกที ถ้าอันไหนน้องโดนด่านก็คิดกันไปตามจริง
ขอบคุณค่ะ
Date: Sat, 8 Jan 2011 16:59:00 +0000

แจนส่งรายการสินค้าให้พี่ดูและก็อธิบายให้พี่แล้วว่าถ้าพี่สั่งในร้าน เดียวกันโดยมากเป็น ACC มีติดเป็นกางเกง หมวกไม่กี่ชิ้นก็แจนจะคิดเหมาทั้งร้านนั้นเป็น ACC นะคะ

แต่ถ้าลูกค้าสั่งต่อร้านโดยรวมเป็นสินค้าประเภทเสื้อผ้า หมวก ผ้าพันคอ มี ACC บ้างไม่มากแจนก็ไม่คิดเปอร์เซ็นคะ

ค่า บริการเป็นค่าบริการที่ทางจีนคิดแจนไม่คิดก็ไม่ได้นะคะ เข้าคิดต่อร้านไม่ได้แยกดูจากจำนวนสินค้าส่วนใหญ่ของร้านนั้นนั้นต่อครั้ง ที่สั่งว่าเป็นอะไร

ถ้าพี่ต้องการแยกวินค้าออกจากกันแยกใบสั่งมาให้แจนเลยได้นะคะ แจนจะรวมค่ากิโลให้อันนี้ไม่มีปัญหา

** แจนก็ไม่อยากมีปัญหาตอนสินค้ามาถึงไทยแล้วเหมือนกันคะ

เพราะสินค้าบางประเภทแจนเองก็ยังต้องโทรเช็คนะคะจะให้ลงทุกประเภทคงเป็นไป ไม่ได้คะไม่แน่ใจเมล์ถามก่อนได้นะคะ

เพราะทางขนส่งเข้าก็ไม่ได้มีรายการทุกอย่างให้แจนเหมือนกันคะ

เช่นเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ต้องกิโลละ 100 บาทนะคะ สินค้าบางประเภทไม่ได้เจาะจงลงที่หน้าร้านเพราะเช่น เครื่องใช้ไฟฟ้าก็มีหลายอย่าง

เครื่องสำอางก็มีทั้งยี่ห้อ ไม่มียี่ห้อ และอีกมากมายคะ แจนต้องแจ้งทีหลังต้องเช็คก่อนเหมือนกันคะ

เห็นพี่ทำสีน้ำตาลนี่คือไม่มช่ใช่ไหมคะ อย่าง wrap ที่ลองเต้า ที่ใส่ก็อป annasui

แจนมีลูกค้าที่เคยส่งตัวอย่างใบสั่งไปให้สินค้าพวกนี้แจนคิดหมดนะคะ

แจนส่งตัวอย่างใบที่ 3 มาให้ดูนะคะตั้งแต่รายการที่ 10-33 ของพี่คนนี้แจนก็คิดคะ

ต้องขอประมานอภัยถ้าไม่เข้าใจกันนะคะ

แต่ไม่อยากให้มีปััญหาเวลาสินค้าถึงไทยคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Sat, 8 Jan 2011 16:22:42 +0200

เพราะน้องไม่ทำไงคะ พี่ก็เลยต้องทำ เพื่อให้น้องรู้สึกว่าควรทำให้ละเอียด บางอันสินค้าประเภทเดียวกันอีกอันชาร์ต 5% อีกอันไม่ชาร์ตทั้งๆที่มันอยู่หมวดกางเกงบ้าง หมวกบ้าง อุปกรณที่หนัก 580g น้องก็แปลว่ามันเป็นacc
แล้วพี่ถามว่าอันไหนคือaccบ้างน้องก็ทำมาแบบลวกๆ ใครว่าพี่ไม่ถาม ถามจนเบื่อแล้วค่ะ น้องตอบก็ไม่ตรงคำถาม

สรุปรายการมาค่ะ
พี่จะโอนให้พรุ่งนี้

Date: Fri, 7 Jan 2011 15:23:06 +0000

เอาอย่างนี้นะคะไม่ทราบว่าพี่จะถูกใจกับบริการแจนไหมแตรราคาสินค้าคือราคาที่แจนทำได้คะถ้าแจนทำไม่ได้แจนก็คงรับไม่ได้นะคะ

เพราะว่าพี่ต้องกำไรแจนก็ต้องไม่ขาดทุนหรือมีปัญหากับขนส่งทีหลังนะคะ

ถ้า มีบางรายการที่แจนไม่ได้ลงเอาไว้พี่ก็ต้องถามแจนก่อนว่าสินค้าแระเภทไหนราคา เท่าไหร่คะเพราะแจนเองก็ต้องเช็คราคานำเข้าอีกทีเพราะถ้าพี่ทราบสินค้าแต่ละ ประเภทภาษีนำเข้าไม่เท่ากันนะคะจะลงครบทุกประเภทคงเป็นไปไม่ได้คะ เพราะแจนเองบางทียังต้องโทรเช็คกับทางคนที่เข้าเคลียของออกจากศุลกากรเวลา สินค้าเข้าประเทศเลยคะ

ยังไงต้องขอโทษด้วยนะคะถ้าทางแจนบริการไม่ดีคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 14:16:04 +0200

ตอบทีละข้อนะคะน้อง

1.พี่ปาดสีเขียว มาเพิ่มอันที่คิดว่ายกเว้น ACC รบกวนน้องคิดราคามาให้พี่ใหม่นะคะ
2.แล้วพี่ก้คิดว่าสินค้าประเภท น้ำยาล้างเล็บ สเปร์ฉีดผม น้ำยาต่างต่าง 160 ต่อกิโล ที่บอกในเวป
มันไม่รวมคำว่าครีมบำรุงผิว กับคสอ.นะคะ รายละเอียดที่น้องให้ไม่ชัดเจนเลย
ถ้าน้องอยากจะเก็บ 160 ต่อกิโล น้องก็ต้องลงในเวปให้ละเอียด คนขายจะได้คำนวณต้นทุนได้ถูกว่าคุ้มไหม

3.พี่จะขอโอนที่30000ได้ไหม

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:33:10 +0000

คิดค่ากิโลตามตารางนะคะตั้งแต่ 70-60 บาทต่อกิโลตามนำหนักตารางหน้านี้นะคะ

http://www.totally-shop.com/customize-%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B9%82%E0%B8%A5-76526-1.html

ยกเว้นตามด้านล่างนะคะ

***และสินค้าประเภทกิ๊ฟช็อป ของกระจุ๊กระจิ๊ก มีเพิ่ม 10-5% จากยอดสั่งที่ได้รับของจริงคะ

แจนจะมาเช็คอีกที่ตามรายการสินค้าเวลาสินค้าถึงไทยจ้า

แจนคิดราคากิโลคร่าวคร่าวอย่างที่บอกนะคะเพราะไม่ทราบว่าสินค้าของพี่จะหนักกี่กิโลคะอย่างตัวอย่างใบสั่งที่ส่งไป
ถ้าลองเปิดดูแจนก็จะคิดเหมือนกันคือหาร 10-15 จากจำนวนก่อน แล้วสินค้ามาถึงค่อยชั่งอีกทีคะ

แต่ถ้าพี่มีนำ้หนักของสินค้าแต่ละชิ้นสามารถใส่ลงไปได้เลยนะคะแจนจะคิดตามน้ำหนักที่พี่ลงไว้ได้ก่อนคะสินค้ามาแล้วค่อยชั่งอีกทีคะ

ค่ากิโลตามตารางไม่ได้เพิ่มเวลามาถึงคะ รายละเอียดแจนลงเอาไว้หมดนะคะทั้ง ค่ากิโลสินค้าประเภทต่างต่าง กับเปอร์เซ็นที่คิดเพิ่มจ้า

ไม่ได้ชาร์ตเพิ่มจากที่ลงที่หน้าร้านคะไม่ต้องห่วง

อย่าลืมค่าลังนะคะ 60x40x60 ลังละ 54 บาทนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 13:16:16 +0200

แต่ที่น้องส่งมาในใบน้องคิดหมดเลย ยกเว้นที่ปาดสีขาว พี่ก็งง

ถามค่ะ
1.มี ตัวไหนบ้างคะที่น้องจะไม่คิดโลละ 60 อยากให้น้องเข้าใจนะคะว่า ค่ากิโลของน้องมันแพงมาก ลองคิดดูพี่สั่งของ36000 มีค่าใช้จ่ายเกือบหมื่นสำหรับขนส่ง(รวมในจีน) น้องคิดว่ามันแพงไหมคะ พี่เลยอยากให้น้องดูให้ละเอียด เพราะถ้าของมาแล้วไม่อยากมานั่งทะเลาะกันว่าน้องจะคิดชาร์ตกิโลแพง

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:09:29 +0000

พี่คะด้านล่างสีแดงแดงแจนเขียนว่ายกเว้นนะคะแสดงว่าไม่คิดคะ

**********ยกเว้นนอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง แล้วติดสั่ง Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า *******

เครื่องสำอาง ครีม ไม่มีแบรนด์แต่เป็นสินค้ามีติด อย นะคะค่านำเข้าก็ต้องแพงกว่าอยู่แล้วคะ

อันนี้แจนลงที่ร้านพี่ได้เข้าดูหรือยังคะ

นำเข้ากิโลประเภทอื่นขั้นต่ำ 5 กิโล

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 12:57:21 +0200

ทำไมน้องตอบไม่ตรงคำถามเลยล่ะค่ะ พี่โทรไปแต่ให้ฝากข้อความ
1.ตกลงถุงมือ ถุงเท้า รองเท้า กางเกง แปรง ครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ แป้ง หมวก เสื้อชั้นใน กล่องอุปกรณ์
น้องคิดเป็นaccหมดเลยเหรอ แบบนี้มันเข้าข่ายเก็บ 5% ทุกอย่างนะ

2.แล้วครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ ไม่มีแบรนด์ น้องคิด กิโลละ160 เหรอคะ
3.มี ตัวไหนบ้างคะที่น้องจะไม่คิดโลละ 60 อยากให้น้องเข้าใจนะคะว่า ค่ากิโลของน้องมันแพงมาก ลองคิดดูพี่สั่งของ36000 มีค่าใช้จ่ายเกือบหมื่นสำหรับขนส่ง(รวมในจีน) น้องคิดว่ามันแพงไหมคะ พี่เลยอยากให้น้องดูให้ละเอียด เพราะถ้าของมาแล้วไม่อยากมานั่งทะเลาะกันว่าน้องจะคิดชาร์ตกิโลแพง

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:27:53 +0000

ยกเว้นนอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง แล้วติดสั่ง Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า

ของพี่มีสินค้าที่เป็นพวกสารเคมีด้วยนะคะสเปร์ เจลใ่สผม ครีม ยาทาเล็บ กิโลละ 160 บาทนะคะ ใช่คะเพราะเป็นสินค้าติดพิกัดคะ

Acc. คือสินค้าประเภท เครื่องเขียน ที่ดัดขนตา

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:47:18 +0200

ตกลงถุงมือ ถุงเท้า รองเท้า กางเกง แปรง ครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ แป้ง หมวก เสื้อชั้นใน กล่องอุปกรณ์
น้องคิดเป็นaccหมดเลยเหรอ

แล้วครีมบำรุงผิว เครื่องสำอางค์ ไม่มีแบรนด์ น้องคิด กิโลละ160 เหรอคะ

Date: Fri, 7 Jan 2011 09:23:35 +0000

นอกจากว่าส่วนมากเป็นพวกหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าพันคอ กางเกง มี Acc นิดหน่อยแจนไม่คิดเปอร์เซ็นจ้า

ของพี่มีสินค้าที่เป็นพวกสารเคมีด้วยนะคะสเปร์ เจลใ่สผม ครีม ยาทาเล็บ กิโลละ 160 บาทนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 11:08:06 +0200

น้องต้องเช็คให้ละเอียดนะคะ เพราะถ้าของมาแล้วพี่ไม่อยากมานั่งเถียงกับน้องว่าตัวไหนเป็นaccตามความ เข้าใจของน้อง เกิดทุนมันบานปลายพี่ก็ขาดทุนค่านำเข้า

เพราะทั้งหมดมันคือต้นทุนของคนขายของนะคะ

แล้วน้องจะแจ้งค่าใช้จ่ายลูกค้าก็ต้องบอกที่มาของตัวเลขให้ละเอียดด้วย

พี่ก็งง มันเริ่ที่แถว 10 น้องบอก 1-129 คิดทุกตัวเลยเหรอคะ คิดยังไงคะ ดูหยวน ดูบาท ดูจำนวน
Date: Fri, 7 Jan 2011 08:57:29 +0000

รู้สึกว่าแจนจะคิดตั้งแต่ 1 - 129 เลยคะเพราะยังไม่ได้มานั้งเช็คทีละลิงค์จ้า

สินค้ามาแล้วแจนถึงจะเช็คจากสินค้าจริงอีกทีคะเพราะว่าเยอะมากเลยเช็คจากสินค้าที่มาเลยง่ายกว่าคะ

ถ้าเป็นร้านที่เป็นกระเป๋าไม่คิดคะ ตัดออกยังไงลองเช็คดูนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:50:37 +0200

ตัวไหนบ้างคะ ที่น้องเอามาคิด ระบุมาเลยค่ะ พี่จะได้ตัดออก

แล้วถ้าพี่โอนเงินมัดจำให้ น้องถึงจะดำเนินการสั่งให้ใช่ไหมคะ

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:39:21 +0000

อ๋อคะก็จะเป็นร้านที่เป็น Acc เล็กเล็กนะคะเช่นต่างหู แหวน ปากกา เครื่องเขียน ประมาณนี้นะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:31:26 +0200

เรื่องค่ากิโล พี่ไม่มีปัญหา กิโลละ 60 ใช่ไหมคะ และแยกแบรนด์
ถ้าสินค้ามาจริงก็จับชั่งน้ำหนัก จะรู้กิโลที่แท้จริง

สมมุติ ชั่งแล้วได้ 15 กิโล แบ่งเป็นแบรนด์ 3 กิโล โนแบรนด์ 12กิโล จะได้= (12*60)+(3*250) พี่เข้าใจถูกต้องไหมคะ

พี่อยากรู้เป็นเครื่องประดับมี % เพิ่มจากยอดที่สั่งศื้อได้จริง 1758.5 มาจากตัวไหนบ้างคะ เผื่อพี่จะได้ตัดออก

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:23:33 +0000

แจนไม่เข้าใจที่พี่ถามคะพี่เข้าใจว่าค่ากิโลคิดแค่ 700 เหรอคะ

แจนลงเอาไว้ว่า 4 ชิ้นต่อ 1 กิโลคือราคาคร่าวคร่าว

จริงจริงแล้วถ้าพี่ลองเอาจำนวนเต็มที่พี่สั่งมาหาร 4 คูณ 60 หรือ 65 จะมากกว่านี้นะคะ

แต่แจนหาร 10 หรือ 15 เพราะว่ามีเครื่องประดับเยอะออกมาเป็นจำนวนกิโลคร่าวคร่าวก่อนแล้วคูณค่ากิโลตามตารางที่ลงหน้าร้าน

ราคา สินค้า x 5 + ค่ากิโลนำเข้า + ค่าขนส่งในจีน + ถ้าเป็นเครื่องประดับมี % เพิ่มจากยอดที่สั่งศื้อได้จริง + ถ้าเป็นเครื่องประดับมี PK 70 บาทต่อกล่องแจนคิด 54 บาทเท่านั้นลังหใญ่มาก

ทุกราคามีลงที่หน้าร้านนะคะลองเช็คดูได้คะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 08:19:40 +0000

ยอดเต็มของราคาเครื่องประดับชิ้นเล็กเล็ก บวกจากยอดสั่ง 5% นะคะ

ตามที่แจนลงที่หน้าร้านแบบกิโลเครื่องประดับนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Fri, 7 Jan 2011 10:18:34 +0200

น้องคะ พี่งงค่ะ ตัวเลขที่น้องบอกมามันไม่ละเอียด 1758.5 คำนวณมาจากไหนคะ ถ้ามีนเป็น acc แล้วน้องรวมมายังไงคะ ถ้าทุนแพงขนาดนี้ เผื่อพี่จะได้ตัดออก

5286 คำนวณมาจากไหนคะ

นี่ยังไม่รวมค่าส่งในจีนที่พี่ต้องรับผิดชอบใช่ไหมคะ

พี่ดูตัวอย่างในเวปน้องยอด 5000หยวน มีค่าใช้จ่ายแค่ 1095เอง

พี่ก็สั่ง 7354 หยวน ทำไมค่าใช่จ่ายซึ่งยังไม่รวมค่าขนส่งในจีน ยังสูงถึง 7080 บาทคะ

โดยสั่งซื้อยอดรวม 5000 หยวน / 10 กิโล / 1 ร้านในกวางโจว / ส่งขนส่ง กทม.

** 5000 หยวน + 35 หยวน x 5 + 700 บาทรถ + 150 = ค่าสินค้ารวม 26025 บาท

ถ้าแพ็ค + 70 บาท / กล่องถ้ามี = รวมทั้งหมด 26095 บาท

ขอบคุณค่ะ
Date: Thu, 6 Jan 2011 20:21:16 +0000

ค่ากิโลเอาจำนวนสินค้าหาร 15 ออกมาเป็นกิโลคร่าวคร่าวนะคะไม่ใช่กิโลจริงคะพอสินค้ามาแล้วจะชั่งอีกทีนะคะ

700 หมายถึงถ้สินค้ามาถึงนำ้หนักไม่เกิน 10 กิโลนะคะ

87.8 คือกิโลที่ทางร้านคาดว่าคะเพราะไม่รู้ว่าสินค้าหนัดเท่าไหร่คะ

PK คือค่ากล่องที่ต้องแพ็คสินค้าก่อนออกมากล่องละ 54 บาทนะคะต้องดูว่าสินค้าใส่กล่องแข็งกี่กล่องคะขนาด 60x40x60 คะ

1758.5 คือค่า เปอร์เซ็น สำหรับ accessory ต่างต่างคะ 5% จากยอดจริงที่สั่งได้เท่านั้นคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Date: Thu, 6 Jan 2011 21:37:41 +0200

ช่วยอธิบายที่มาของค่าใช้จ่าย 43849.5 ให้ด้วยนะคะ จะได้คำนวณต้นทุนได้ถูกต้อง

แล้วของที่สั่งไปทั้งหมด น้องแจนประเมินได้กี่กิโลคะ ถ้า10กิโล มีค่าใช้จ่าย 700บาท.ใช่ไหมคะ
รวม= ค่าสินค้า+ค่าขนส่งในจีน+ค่าขนส่งไทย+ ค่ากิโล

รวม= 36769+?+700+?

**Pre-Order เรท x 5 ค่าขนส่งจีน ราคา ค่าใช้จ่ายอื่ยถ้ามี ราคา
1 ค่าสินค้ารวมทั้งหมด 36769 351.7 1758.5
2 87.8 5268 brand
3 ค่าขนส่งในจีน หรือร้านค้าใน Taobao รวม 0 pk 54
4 ค่าบริการอื่นอื่นถ้ามีรวม 1812.5
รวม 43849.5
Payment Detail
1 ราคาสินค้ารวมทั้งหมด 43849.5
2 70% มัดจำ 30656.85
3 ยอดต้องเพิ่ม 13192.65
4 ยอดคงเหลือ
รวม 0 รวม 1812.5

ขอบคุณค่ะ

Date: Thu, 6 Jan 2011 07:11:51 +0000

มีกระเป๋าแบรนด์เนมมาแล้วแจนชั่งแยกนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

Subject: สั่งสินค้าเป็นกิโลค่ะ
Date: Thu, 6 Jan 2

58.9.66.77

punnaphut

punnaphut

สมาชิก

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

11 ก.พ. 2554 13:15 #6

น้องก็ใส่ใจในระเอียดหน่อยสิ พี่ไม่ได้ว่าเรื่องคุณภาพสินค้านะ เพราะอันนี้เราสั่ง เรารู้ว่าเราสั่งเอง แต่อันที่มีกล่องมีแพคเกจ ถ้าน้องอยากให้คนซื้อประทับใจในบริการ ก็ควรจะถามคนขายจีนก่อนว่ามีกล่องไหม รูปที่ให้ไปน้องก็เห็นว่ามันมีกล่อง ถ้าน้องละเอียดกว่านี้ก็จะเป็นผู้นำเข้าตัวจริง เอาแบบไม่มีกล่องมาทำไมเหรอคะ ทางจีนส่งอะไรมาก็ไม่รู้ เพรระาไม่มี original package ถ้าน้องถามเค้าแล้วไม่มีก็มาบอกลูกค้า คนที่สั่งแบบกิโลส่วนใหญ๋เป็นคนขายของนะคะไม่ได้เอามาใส่เอง

ซึ่งสิ่งที่ทำก็คือการช่วยสกรีนให้พ่อค้าแม่ค้า น้องจะได้ไม่ต้องตั้งกฎปกป้องตัวเองตั้งหลาย 10ข้อ

ที่ไม่พอใจมันมีจากหลายเรื่องด้วยกันค่ะ
ไม่เคยคุยการค้ากับใครแล้วต้องมาคอยถามจี้แบบนี้เลย ปวดหัว เหนื่อยมาก
ร้านอื่นเค้าไม่คิดค่าเครื่องสำอางค์ที่คลุมเคลือไปซะทุกอย่างแบบนี้
ค่าเคื่องประดับก็ไม่มี
ปกติคุยงาน2เมลล์ก็รู้เรื่องนี่คุยจี้กันเป็น 20กว่าเมลล์

เป็นผู้นำเข้า ไปดูบริษัทที่เป้นหลักเป็นการมากกว่านี้นะคะ

วันนั้นน้องบอกจะยกเลิกของรอบสอง วันนี้มาบอกต้องรอคุยกับทางจีนกก่อน
เอายังไงกันแน่คะ ถ้าต้องคุยกับจีนก่อน ก็อย่ามาพูดกับลูกค้าแบบนี้นะคะ

พี่ถามอย่างสุภาพมาตลอดเพิ่งจะมาหมดความอดมนและแตกหักก็วันขึ้นกระทู้ยกเลิกออเดอร์นี่หล่ะค่ะ

183.89.181.85

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

11 ก.พ. 2554 21:36 #7

แจนไม่ได้เป็นคนสั่งสินค้าเองนะคะ ทางจีนเป็นคนสั่งให้คะ สินค้าที่สั่งจะสั่งตามลิงค์ที่ลูกค้าลงในใบสั่งทั้งหมด ถ้าต้องการให้ถามรายละเอียดก่อนหรือมีข้อจำกัดในการสั่งต้องลงเอาไว้หรือบอกแจนก่อนว่าให้ถามเข้าก่อน

เช่นลูกค้าบางท่านสั่งแว่นตาแบรนด์ บางร้านไม่มีกล่อง เข้าก็จะลงเอาไว้ว่าถ้าไม่มีกล่องไม่ต้องสั่งอย่างนี้ทางจีนเข้าก็จะไม่สั่งนะคะ

ก่อนพี่จะสั่งกับแจนแจนก็แจ้งพี่แล้วว่าเครื่องสำอางเป็นเรทกิโลเดียวกับน้ำยาเคมีที่แจนเคยลงเอาไว้ที่หน้ากิโลนำเข้า ราคาเครื่องประดับเปอร์เซ็นแจนก็ลงเอาไว้ก่อนหน้าที่พี่จะสั่งสินค้ากับแจนเราคุยกันแล้วนะคะยืดยาวอย่างที่พี่ว่า

ถ้าพี่ไม่พอใจในราคาว่าแจนคิดเยอะแยะมากมายแจนก็ยังไม่เข้าใจว่าพี่สั่งกับทางแจนทำไมคะพี่ทราบว่าแจนคิดแบบนี้ก่อนสั่ง ถ้าพี่บอกว่าร้านอื่นไม่คิดแล้วทำไมพี่มาสั่งกับทางแจนคะ

แจนส่งใบสั่งลูกค้าท่านอื่นให้พี่ดูเป็นตัวแย่างเพราะว่าแจนอธิบายแล้วพี่ไม่เข้าใจว่าทำไมทั้งร้านเครื่องประดับมีเล็คกิ้ง 3-4 ตัวถึงคิดเปอร์เซ็น ก็เพราะว่าทางจีนเข้าเองเวลาคิดเปอร์เซ็นเข้าไม่ได้แยกเช็คแต่ดูจากร้านค้าที่สั่งสินค้าโดยรวมเป็นอะไร ขนส่งเข้าเองก็ไม่ได้ชั่งแยกแต่ชั่งรวมเป็นเครื่องประดับทั่งหมดเหมือนกันเพราะเป็นเลคกิ่งต่อร้านเพียงไม่กี่ตัว

ราคานำ้ยาเคมีแจนก็ลงเอาไว้ตั่ั้งนานมากมากแล้วลูกค้าส่วนมากที่สั่งก็จะทราบแล้วแจนก็แจ้งพี่นะคะ

หลังจากที่พี่สั่งได้สินค้าแล้วไม่พอใจ แจนก็แจ้งพี่ว่ายังไงแจนจะยกเลิกรายการที่เหลือให้นะคะ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะสามารถคืนพี่ได้เลยเพราะแจนเองก็ต้องติดต่อร้านค้าที่พี่ให้สั่งก่อนว่าเข้าส่งออกมาหรือยัง แต่ตอนนี้เข้าก็ยังไม่เปิดจะติดต่อทางร้านจีนได้ก็ต้องพรุ่งนี้หรือวันจันทร์นี้นะคะ

แจนลงกฎเอาไว้มากมายเพราะไม่สามารถที่จะกำหนดพวกนั้นได้และลงเอาไว้ว่าต้องอ่านถ้าไม่ o.k รบกวนอย่าเพิ่งสั่ง

การเป็นขนส่งเข้ารับขนอย่างเดียวคะไม่สนใจว่าสินค้าจะเป็นยังไง แต่แจนบริการสั่งซื้อติดต่อเสียภาษี แต่ไม่ได้หมายความว่าแจนจะสามารถควบคุมคุณภาพสินค้าหรือสั่งมาแล้วจะสามารถคืนสินค้าได้ในทุกรายการเพราะบางร้านเข้าก็ไม่ได้รับคืนสินค้า แจนเลยต้องลงเอาไว้นะคะถ้าสินค้ามาไม่ครบแจนตามให้ขนส่งแล้วหายแจนคืนเงินนี่คือสิ่งที่แจนรับผิดชอบ

แจนนำเข้ามานานคะขนส่งใหญ่ใหญ่ทำด้วยเยอะแล้วคะเข้ารับขนเข้ามาไม่สนใจด้วยซ้ำว่าสินค้าเราจะเป็นยังไง ของหายก็คืนแค่ 70% หรือไม่คืนเลยก็มี

แต่แจนมาทำก็เข้าใจแจนจ้างคนจีนแพงกว่ามากเอาไว้ทำงานเพื่อที่จะแพ็คของลงลังใหม่จะได้มีรายการเอาไว้เช็คถ้าของหายเพื่อคืนเงินลูกค้า แต่เข้าเองก็เช็คตามลิงค์ลูกค้าไม่ได้ทำนอกเหนือจากที่สั่งนะคะ

เอาเป็นว่าถ้าบริการของแจนไม่ตรงใจก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ

วันจันทร์จะแจ้งไปนะคะถ้าร้านไหนยังไม่ส่งและยินดีคืนเงินทางแจนจะคำนวณคืนให้ก่อนคะ

58.9.66.77

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

bbagshoe

bbagshoe

ผู้เยี่ยมชม

11 ก.พ. 2554 22:19 #8

คุณแจนสู้ ๆ นะคะ
ใช่ค่ะ เข้าใจทางทีมงานจีนเป็นคนทำ การสั่งมันหลายขั้นหลายตอนนะคะ ไม่ใช่นึกจะสั่งกดมาเเล้วมันจะโอนได้ปุ๊บเลยค่ะ เราต้องเข้าใจระบบมันก่อนเนอะ
ว่าเค้าทำงานกันยังไงอะคะ ถ้าสั่งง่าย ๆ ก็ต้องสั่งเมืองไทย จบจ้า แต่ถ้าจะสั่ง ตปท. มันก็มัขั้นตอนของมันนะคะ ไม่ใช่ว่าเอ้ย อันนี้ไม่ใช่โลละ 70 นะ ทางคนจีนจะจะต้องเเจ้งมานะคะว่าไม่ใช่นะนะคะโลละ 160 บาท แบบนี้ก็ไม่ไหว order คุณแจนเยอะ จริง ๆ สั่งของเราก็ทำเองหมดเลยนะ เช่น แยกเวป แยกประเภท น้อยมากที่จะถามคุณแจนว่า เอ้ย ลิ้งนี้เท่าไร ลิ้งนี้มีอะไรบ้าง เเต่เราต้องเข้าใจก่อนว่าถ้าไม่ใช่สินค้าแฟชั่นมันอาจจะไม่โลละ 70 นะคะ เราก็ต้องเปิดตารางดู หรือเมลไปถาม น้อยมากที่จะขอความรบกวนคุณแจนตอบกลับมา เพราะเรารับพรี เราก็ต้องรู้เองส่วนนึงนะคะ มันก็เลยไม่มีปัญหา เคยพรีกับร้านอื่นมีค่าโอนเวปละ 50Y คุณแจนไม่มีเรตก็ไม่แพง ไม่รู้นะคะ ยังไงบีก็จะพรีกะคุณแจนต่อไปจนกว่าคุณแจนจะเลิกทำค่ะ

ส่วนการโอนค่าสินค้าไปเเล้ว ขอคืนลำบากมาก ขนาดบีสั่งตั้งแต่ ตุลายังไม่ได้ก็มี ทางร้านจีนไม่ส่งก็ไม่รู้จะทำไง ดีที่รู้ค้าคุยกันรู้เรื่อง บางทีเราอ่านหรือว่ายังไงให้ละเอียดก่อนเเล้วถึงค่อยสั่งนะคะ จะได้ไม่เกิดอะไรแบบนี้เกิดขึ้นค่ะ

ขอยุ่งอีกนิดนึงนะคะ ขอบคุณค่ะ

110.49.193.21

bbagshoe

bbagshoe

ผู้เยี่ยมชม

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

rut_c100@hotmail.com

12 ก.พ. 2554 01:07 #9

อ่านมาตั้งแต่ต้นเลยนะคะ มันมากค่ะ สรุปง่ายๆเลยนะคะว่าพี่คนนี้คงไม่เคยสั่งสินค้านำเข้าแน่ๆเลยค่ะ เพราะจิตเองสั่งกับคุณแจนมา 1 ปี เต็มแล้วค่ะ สั่งทุกอาทิตย์เลยนะคะ ถ้าคุณพี่ sasa บอกว่าร้านอื่นเค้าไม่คิดแล้วมาสั่งกับแจนทำไม่อ่ะคะ ทั้งที่แจนเองเค้าก็บอกแล้วว่ามีค่าใช้จ่ายนู่นนั่นนี่ ซึ่งอ่านแล้วพี่ก็น่าจะเข้าใจนะคะว่ามันยุติธรรมกับพี่หรือเปล่า ไม่ยุติธรรมกับพี่ๆก็ไม่ต้องสั่งต่อก็สิ้นเรื่องค่ะ เพราะแจนเค้าเองก็ไม่ได้เอามีดมาจ่อคอพี่นะคะ จิตเองสั่งนำเข้ามา 2 ปีแล้วก่อนมาเจอคุณแจน โดนหลอกมาช้ำมาก เพราะว่าไอ้ราคาถูกแสนถูกนี่ล่ะค่ะ ก็เลยโง่ ไปไงคะ กว่ามันจะคืนเงินครบ ปาไปเกือบปี ฟ้องร้องกันวุ่นวาย มาเจอคุณแจน ตอนแรกก็กล้าๆกลัวๆ เพราะว่ามันถูกกว่าที่อื่น ค่ากิโลก็ถูก แถมไม่มีค่าโอนเงิน กับเปิดเว็บอีก ที่สำคัญรับทุกเว็บ ไอ้ที่บอกว่าร้านระดับโปรเฟสชั่นนอลลลล ทั้งหลายน่ะค่ะ อันนั้นเค้าจำกัดร้านมั้ยคะ เค้าคิดค่าเปิดเว็บมั้ยคะ และเค้าคิดค่า โอนเงินมั้ยคะ ใช่ไงว่าเค้าไม่คิดเปอร์เซ็นต์ ของ acc แต่เค้าไปได้แล้วตรงค่าโอน ค่าเปิดเว็บ บางที่ๆเคยโดน มีค่าประสานงานด้วย ซึ่งเราเองนำเข้าเสื้อผ้าไม่จำเป็นต้องขนาดนั้นหรอกเพราะร้านก็เดิมๆ รู้คุณภาพกันอยู่ ร้านใน taobao มากมายแต่เราเองก็ต้องแสกนเองด้วย ไม่ใช่จะหวังพึ่งแต่คนอื่น จะบอกว่าอ่านไม่ออก กูเกิ้ลค่ะ แปลสบาย ๆเดาเอาไม่ยากนะคะ เพราะถ้าพลาดมาแล้วจะได้ไม่ต้องโยนว่าเป็นความผิดของคุณอื่นเสมอไป อย่างน้อยก็ยังได้มีข้อมูลมาเถียงเค้าได้ว่า ของได้ไม่ครบนะ เช่น ในเว็บเค้าแจ้งไว้ว่าเสื้อตัวนี้แถมเข็มขัดด้วย แต่พอได้มาไม่มีเข็มขัด ก็ท้วงเค้าไปสิ ไม่ใช่อะไรๆก็โยนให้เค้าทำ พอพลาดก็มาว่าเค้า รายละเอียด กฏเค้ามีไว้อ่านและทำตาม ไม่ใช่อ่านแล้วก็มาว่าเค้าว่าตั้งกฎมาเยอะแยะทำไม่ ก็เอามาป้องกันคนแบบพวกคุณไง ที่ไม่ยอมรับว่าตัวเองก็มีส่วนผิด อย่างไอ้เนี่ย เครื่องสำอางค์หรือครีมหรือน้ำโทนเนอร์ สินค้าพวกนี้ไม่มีที่แจ้งในเว็บเดาไม่ได้เหรอค่ะ ว่ามันอาจจะอยู่ในกลุ่มน้ำยาเคมี จะให้แจนเค้าแจ้งทุกอย่างมันเป็นไปไม่ได้หรอกค่ะ เค้าก็ยกตัวอย่างมา สินค้าทั่วโลกมันเยอะมากกกกก จะให้เค้าลงประเภทสินค้าหมดทุกตัวก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วค่ะ นั่งนึกประเภทสินค้าลงเว็บเพื่อคนแบบคุณเท่านั้นเหรอคะ และก็ไอ้สินค้ามีกล่องไม่มีกล่อง แจนเค้าไม่ได้จะไปสั่งให้เค้าหาให้ได้หรอกนะคะ ร้านที่จีนเองเค้าก็คงไม่ได้ง้อเรามากมายหรอกค่ะ เราสั่งซื้อสินคาจีนเพราะอะไร เพราะถูกใช่มั้ยคะ พี่จะเอาสวยงาม ก็ไปสั่งโน่นค่ะ ยุโรป เกาหลี ยี่ปุ่น สวยงามมมากค่ะ จิตเองสั่งของมาเช่นรองเท้า 91pf รองเท้าสวยนะคะ แต่กล่อง แย่มากค่ะ อาจจะเพราะกล่องมันบางด้วย และต้องเข้าใจนะคะ มันขนส่งมาหลายทอด ร้านค้า-โกดัง-ไทย-แจน-เรา กว่าจะถึงเราและก็เห็นกันอยู่เวลาเค้าขนส่งของเค้าจะอุ้มแบบทะนุถนอมมั้ยคะ หรือ ค่อยๆประคองกันไป เวลาเป็นเงินเป็นทองค่ะ โยนกันไปมาสนุกมัน ของเราก็เละไป อันนี้เข้าใจ แต่เราก็มีปากค่ะ ก้บอกลูกค้าไปสิคะ หรือก็หาวิธีแก้กันไป อยากได้ของถูกไม่ใช่เหรอคะ ค่าส่งในจีนก็เหมือนกัน คุณแจนไม่ได้คิดแพงเลย เพราะถ้าดูจากที่ร้านค้าในจีนแจ้งในเว็บว่าค่าส่งต่อตัวเท่าไร(taobao) พอของมาถึงจริงบวกๆแล้วมันไม่ถึงนะ จะบอกว่าค่าดำเนินการทั้งหมด ของคุณมัยมันแพงกว่าค่าสิน้คา ก็สินค้าจีนมันถูกนี่ค่ะ พวกเครื่องประดับอ่ะ 1-2 หยวนเงี้ย แต่ค่าส่งในจีนมันเท่ากันนะคะ ลองนึกดูนะคะ เวลาเราสั่งซีดีเพลง 50 บาท ค่าส่งลงทะเบียนเค้าคิดเรา 40 บาท = 90 บาท ใช่มั้ย เนี่ยค่าส่งมันพอกันมั้ยคะ ก็คุณสั่งแต่ของถูกๆ แต่น้ำหนักมากอย่าโทนเนอร์อ่ะ ไม่กี่หยวน แต่ขวดนึงหนัก 2 ขีดแล้วอ่ะ เท่าเสื้อ 1 ตัวเลย ค่ากิโลมันถึงแพงไงคะ เพราะมันหนักทำให้มีข้อจำกัดในการขนส่ง การที่คุณออกมาพูดแบบนี้มันบ่งบอกว่าคุณเป็นคนเห็นแก่ตัวมากค่ะ ใจเค้าใจเรา ไม่พอใจสินค้า ก็จะมาขอคืนเงินทั้งๆที่ของก็สั่งไปแล้ว ร้านที่คุณให้แจนเค้าสั่งคุณก็หามาเองแท้ๆ นะ เราเห็นใจคุณแจนค่ะ ถึงเดือด เพราะอ่านแล้วมันไม่สมเหตุสมผลเลย แถมมาดิสเครดิตเค้าอีก คุณแจนเองเค้าก็พยายามหาหลักฐานมายืนยันความบริสุทกับตัวเค้าเองแล้วคุณก็ยังแถไปเรื่อย จะให้เค้าผิดให้ได้ การที่เค้าเอาบิลของคนอื่นมาให้ดูเพราะจะให้พี่ดูและเปรียบเทียบเอาว่า ยอดตรงช่องนั้นมันมาจากไหน ไม่ใช่เค้าตอบไม่ตรงคำถาม แต่เพราะเค้าอธิบายแล้วคุณไม่เข้าใจ จึงต้องให้เห็นภาพไงคะ จะเป็นแม่ค้าทั้งทีก้ต้องเก่งคำนวนด้วยค่ะ คิดๆๆค่ะ และคิดก่อนทำด้วยนะคะ จะได้ไม่พลาดอีก
สุดท้ายนี้นะคะ อยากฝากบอกคนที่มาอ่านด้วยนะคะ ว่าอย่าเป็นแบบนี้ เพราะเด๋วเราก็จะมาเดือดอีก รักแจนนะคะ สู้ๆค่ะ

223.204.173.5

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

tai

tai

ผู้เยี่ยมชม

k_tai_@hotmail.com

12 ก.พ. 2554 08:23 #10

ขอด้วยคนค่ะ คุณพี่ sasa ไม่เคยสั่งของนำเข้าแน่เลย ถ้าเคยสั่งที่อื่นทำไมไม่สั่งประจำละคะ นำเข้าแบบกิโล คุณต้องรับเงื่อนไขของทางร้านได้ซิคะ

ที่สำคัญน้องแจนไม่เคยคิดค่าบริการแพงเลย เราสั่งมานานแล้ว ไม่เคยโดนเลย แถมคิดถูกกว่าที่อื่นซะด้วยซ้ำไป

ปล. ไม่เคยสั่งอย่าสั่ง สั่งแล้วอย่าบ่นหรือตำหนิ เพราะ คุณเป็นคนเืลือกสินค้าเองไม่ช่ายทางร้้านเลือกให้ ทางร้านเป็นเพียงคนกลางให้เท่านั้น

รับรองร้านนี้ไม่เคยโกงหรือชาตแต่อย่างใด

โมโห

180.183.200.48

tai

tai

ผู้เยี่ยมชม

k_tai_@hotmail.com

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

14 ก.พ. 2554 11:50 #11

พวกเดียวกันหมด อ่านไม่เครียร์ ตอบไม่เครียร์ ไม่ตรงประเด็น จุดที่พวกน้องบอกไม่ใช่จุดที่พี่ไม่พอใจ พวกน้องอาจจะพอใจแต่คนที่คุยไม่รู้เรื่องจนต้องคุยถามทีละข้อพร้อมยกตัวอย่าง ยังตอบไม่ชัดเจน ทำการค้าลวกๆ ก็ช่วยกันไปค่ะ น้องแจนไม่เคยบอกแะไรมีแต่รวมจำนวนเงินไว้ใต้ตารางใบสั่งซื้อ คนที่ถามคือพี่ คุยกันไปก็เท่านั้นมีแต่พวกเดียวกัน รู้ว่าต้องรอคืนเงินค่ะ ไม่ได้จะเอาพรุ่งนี้แค่มาแจ้งไว้ก่อน พวกน้องนี้อย่าคิดในส่งที่คนอื่นเค้าไม่ได้เป็นสิ ชอบคิดเอาเองแล้วก็มาเขียน

บริษัทนำเข้าเค้ามีแค่สินค้าทั่วไป กับสินค้าแบรนเนมค่ะ ไม่ได้มีแยกแบบนี้ แล้วก็ไม่ได้มีค่าโอนกับค่าลิงค์
คำว่าครีมบำรุงผิว ไปเพิ่มในเวปซะนะคะ ว่่าชาร์ตเท่าไหร่
แล้วก็ไปเพิ่มคำว่าacc ให้ละเอียดนะคะ ว่ามีอะไรบ้าง น้องน่าจะรู้ว่า accในพจนานุกรมมันแปลว่าอะไร พี่ก็เพิ่งจะรู้ว่าaccมันหมายถึง รองเ้ท้า กางเกง ผ้าพันคอ เครื่องใช้ไฟ้าหนัก ยาลดความอ้วน โฟมล้างหน้า มาร์คหน้า ครีม มาสคาร่า เข็มขัด ถุงมือ
โดนชาร์ตเป็น acc หมดค่่่ะ

183.89.195.215

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

แจน

แจน

สมาชิก

14 ก.พ. 2554 15:33 #12

พี่คะลูกค้าที่มาตอบไม่ได้เป็นพวกเดียวกันกับแจนนะคะเดียวจะหาว่าทางแจนมาโพสเองคะ :y:

ตามที่ลงเอาไว้ก็ต้องขอโทษด้วยนะคะถ้ามันไม่เคลียร์แต่ก่อนที่พี่จะสั่งแจนก็อธิบายเยอะแยะมากอย่างที่พี่บอกว่าคุยกันตั้งหลายรอบตามเมล์ที่ลงทั้งหมดแต่ละอย่างเท่าไหร่ แล้วพี่ก็ว่าแจนทีละราคาว่าทำไมคิดอันนี้ อันนั้น

ถ้าแพงทำไมพี่ยังสั่งคะถ้าพี่คิดว่าทางแจนคิดโน่นนี่มากมายแพงกว่าที่อื่นอื่น ก็เลยไม่เข้าใจว่างสั่งทำไมให้ต้องมานั่งเถียงกันคะ

รบกวนเช็คในใบสั่งใหม่ด้วยนะคะว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าที่พี่บอกว่าแจนคิดตามนี้ 3 รายการแจนคิดหรือป่าวแจนไม่ได้คิดเปอร์เซ็นเลยนะคะ

http://item.taobao.com/item.htm?id=7364062708
http://item.taobao.com/item.htm?id=7350085080
http://item.taobao.com/item.htm?id=7350083574

รองเท้าที่พี่ว่าก็เป็นรองเท้าสินค้าที่อยู่ในร้านของประเภทกิ๊ฟช็อปกระจุ๊กกระจิ๊ก

http://item.taobao.com/item.htm?id=7404847762

กางเกงเล็คกิ่งประเภทสเตรัด

http://item.taobao.com/item.htm?id=4101556252

สินค้าพวกนี้ที่แจนคิดก่อนหน้าที่พี่จะสั่งแจนก็แจ้งเคยส่งรายการสั่งซื้อของลูกค้าแจนท่านอื่นอื่น ให้ดูว่าถ้าเป็นร้าน acc.สินค้าขนาดเล็กที่แจนลงในตารางเอาไว้แจนคิดหมดนะคะเพราะว่าทางจีนเข้าจะไม่มานั่งคัดแยกสินค้าเป็นชิ้นชิ้นให้คะ พี่ก็ว่าว่าแจนส่งไปให้ดูทำไม

( ก่อนสั่งแจนแจ้งทั้งหมดที่พี่บอกว่าแจนคิดเยอะเกินไป )

( ถ้าพี่มีที่สั่งที่ได้ถูกกว่าแจนแจนก็ยินดีด้วยคะ )

สุดท้ายนี้ถ้าทางร้านแจ้งมาแล้วจะเคลียร์เงินคืนเลยนะคะ

61.90.96.195

แจน

แจน

สมาชิก

bb

bb

ผู้เยี่ยมชม

14 ก.พ. 2554 17:58 #13

ไม่ได้เป็นพวกเดียวกันกับคนแจนค่ะ ไม่ได้เป็นญาติกัน ไม่ได้พ่อแม่เดียวกันหรือเป็นแม้กะทั่งเพื่อนกันค่ะ ใครจะมาบังคับจับมือกันพิมได้อะคะ ไม่ใช่คนบ้านะคะได้บอกให้ทำไรก็ทำได้ คุณแจนคงไม่ปัญญาอ่อนหรอกมั้งคะต้องมาโพสเองหรือใช้คนอื่นมาโพส คิดได้เนอะ ปัญญาอ่อนอะคะ เจอแบบนี้ก็เบื่อเหมือนกัน คุณแจนก็ตอบดีนะคะ ตามให้ตลอด 3 เดือน ขนาดตั้งแต่ A0081 ทางร้านจีนก็เพิ่งโอนคืนมา พอทางร้านจีนคืนมาคุณแจนก็โอนคืนบีปุ๊บเลย ไม่มีใครเค้าอยากดองเงินเอาไว้หรอก ยังไงมันก็ต้องคืนนะคะเพราะไม่ใช่เงินเรา เวปอื่นมีค่ะที่คิดค่าส่ังลิ้งละ 5-10 บาทอยากทราบไหมคะ จะแจ้งเวปให้ เวปที่คิดค่าโอน ค่าอะไรมากมายกว่านี้มีค่ะ เอาไหมเด่วหาให้ค่ะ

ถ้าเล่นจะเอาราคาถูกสุด ๆ คุณต้องทำเองเเล้วอะคะ ทำเองเองค่ะจ้างคนจีนเองเลย จ้างตู้เอง กดลิ้งเองเลย โอนเงินเองเลย จ้างเองให้หมดเลยค่ะพี่จะได้ราคาถูกสุด ๆ เลย เอาไปขายได้ต่อได้กำไรเยอะ ๆ ดีนะคะพี่ แต่อย่ามาคิดเพื่มเยอะนะคะ เพราะภาษีการนำเข้ามันต่างกันอะคะ แต่ห้ามมาบวกลูกค้าอีกนะคะ เดี๋ยวหาว่าชาร์ตอีก อย่าลืมมาบอกพวกที่มาโพสแทนคุณแจนด้วย จะได้ไปสั่งกะคุณ เพราะคงถูกกว่าคุณแจนมากก เอาราคาให้เท่ากันหมดเองเลยนะคะ ทุนพวกเราได้น้อยลง อย่าลืมมาบอกกันละ คิดแต่ว่าตัวเองจะได้กำไรเยอะ ๆ ก็อย่าไปบวกต่อเยอะละคะ เดี๋ยวลูกค้าเค้าด่าเอาจ้าาา

สั่งของทีเปนหมื่นเปนแสนชิ้น มานั่งแยกให้คุณพอดีไม่ต้องทำอะไรตาย กำไรมากมายเลยดิคะ พอดีนั่งแยกก็ 1 วันหมดเวลาเเล้วว ไม่ต้องขายคนอื่น เฮ้อ ขอให้ทางร้านจีนเค้าคืนเงินนะคะ จะได้จบ ๆ CF ว่าไม่มีร้านไหนที่ถูกกว่านี้เเล้วตั้งแต่เซิทหามา หรือมีมีถูกกว่าเเนะนำด้วย เรื่องก็ไม่ได้เยอะ ไม่ได้วุ่นวายย เราวุ่นวายไปเองรึป่าว ไปเจอร้านนึงที่เคยเจอนะแค่โพสไปแนะนำเวป โดนด่ากลับมาเลย น่าจะเจอแบบนี้บ้าง มันดี และเวปอื่นก็ต้องจ่าย 100% นะคะ คุณแจนยังขอได้ถ้าเราไม่สะดวก มัดจำได้ ^ ^

ปกติบีเป็นแม่ค้าที่ใจดีนะ แต่ถ้าเจอแบบนี้ ไม่ขายดีกว่า ปวดกะบาน

คุณแจนสู้ ๆ ค่า ^ ^

125.27.199.204

bb

bb

ผู้เยี่ยมชม

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

14 ก.พ. 2554 18:01 #14

ถ้าพี่ sasa บอกว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าพวกนี้จัดอยู่จำพวกหนักล่ะก็ ทีวี ตู้เย็นเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะ โคตรๆๆ หนักเหรอคะ 555
รองเท้าถ้าร้านนั้นพี่สั่งแต่ขของจุกจิกแล้วสั่งรองเท้าไม่กี่คู่ เค้าไม่ได้แยกออกมาชั่งหรอกนะคะ เค้าชั่งรวมค่ะ มันก้ต้องตีเป็น acc อยู่แล้ว ยอดสั่งไม่ใช่ว่าเยอะมากๆๆ ที่ทางจีนเค้าจะมาดูแลเป็นพิเศษ
ถ้าที่พี่บอกมาว่าถูกต้องแล้ว ก็กราบเรียนไปสั่งที่อื่นเถอะค่ะ และคิดว่าได้ถูกกว่านี้แล้วก็ไม่ว่ากันนะคะ เราไม่เป็นพวกใครทั้งนั้นแหละค่ะ แต่เราเห็นว่าสิ่งที่คุณทำมันไม่ถูกต้อง การดิสเครดิตกันถ้าแน่จริงก็อย่าพุดปากเปล่าค่ะ มันต้องมีหลักฐาน ไม่ใช่พูดลอยๆ ถ้าลูกค้าใหม่ที่เค้าไม่เคยสั่งกับคุณแจนไม่ได้รู้จักคุณแจนมาอ่าน เค้าจะคิดว่าไงคะ เพราะที่อ่านเมลมาแจนเค้าก็บอกหมดทุกอย่างไม่ได้มีกั๊กเลย พี่เองต่างหากที่เข้าใจยากอ่ะ ที่จิตเข้ามาพุดเพราะเห็นใจคุณแจน เพราะถ้าคุณไม่เห้นด้วยกับค่าใช้จ่ายก็ไม่ควรสั่งต่อ ตรงนี้พี่จะตอบว่าไงคะ เพราะอะไรถึงสั่งต่อ ทั้งๆที่ตัวเองไม่ยอมรับกับข้อตกลง พี่ทำเพื่ออะไร

223.207.154.123

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

ลูกค้าตาดำๆ

ลูกค้าตาดำๆ

ผู้เยี่ยมชม

bloody_rabbits@hotmail.com

15 ก.พ. 2554 08:52 #15

เอ่อ อ่านแล้วแบบ สงสารพี่แจน เจอลูกค้าแบบนี้

สู้ๆนะคะพี่แจน ยังไงหนูก็ใช้บริการพี่ต่อไปค่ะ

เพราะของพี่ทั้งถูก และบริการดี หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วค่ะ :p::p::p:

124.120.203.194

ลูกค้าตาดำๆ

ลูกค้าตาดำๆ

ผู้เยี่ยมชม

bloody_rabbits@hotmail.com

jik

jik

ผู้เยี่ยมชม

my_name49@hotmail.com

16 ก.พ. 2554 02:49 #16

พี่เเจนสู้ๆ
^_^

124.122.30.236

jik

jik

ผู้เยี่ยมชม

my_name49@hotmail.com

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

17 ก.พ. 2554 06:56 #17

พวกไม่รู้เรื่องอย่าพูดดีกว่า ที่บอกว่าพวกเดียวกัน หมายถึง อ่านไม่เครียร์ ตอบไม่เครียร์ ไม่ตรงประเด็น ไม่ได้บอกว่าแจนโพสเองซักคำ ไม่รู้เรื่องก็อนุมานพิมพ์เอง ประชดไปนู่น ประชดไปนี่ มีคำสอดแทรกจิกกัดตลอดเวลา ผู้ใหญ่เค้าพูดด้วยเหตุผลค่ะ ไม่เข้าใจปัญหาก็ไม่ต้องมาแสดงความคิดเห็นค่ะ
อ่านแล้วรู้สึกแปลกๆ พิมพ์อะไรมาก็ไม่รู้ อยากเป็นกำลังใจให้แจนหรือโฆษณาร้านก็พิมพ์ไป ไม่ใช่ประชด จิกกัดคนอื่นเค้าแบบนี้นะคะ

กระทู้นี้เพื่อคนอื่นที่เข้ามาใหม่ค่ะ ถ้าคุณใช้บริการประจำและชอบ คุณก็อยู่ต่อไปค่ะ
ถ้ากระทู้นี้ทำให้แจกมีพัฒนาทางการตอบหรือใส่ใจในบริการ ก็จะเป็นประโยชน์ต่อทุกคนค่ะ

183.89.143.46

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

17 ก.พ. 2554 07:03 #18

"สุดท้ายนี้ถ้าทางร้านแจ้งมาแล้วจะเคลียร์เงินคืนเลยนะคะ "
แปลว่า ออเดอร์ทั้งหมดที่ยังไม่ได้รับและค่าเปอร์เซนต์จะได้คืนทั้งหมดใช่ไหมคะ

183.89.143.46

sasa

sasa

ผู้เยี่ยมชม

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

17 ก.พ. 2554 12:48 #19

เพิ่งเห็นที่ลงก่อนหน้าคะ  ก็ต้องขอบคุณพี่ sasa นะคะที่มาลงให้ลูกค้าท่านอื่นเข้าใจว่าการใช้บริการใดใดก็ตามสมควรที่จะยอมรับในกฎกติกาของร้านนั้นนั้นก่อนแต่ละร้านก็มีกฎที่แตกต่างกันไปตามที่เข้าทำได้

รับทราบและยินดีในราคาที่เข้าตั้งเอาไว้ก่อนการตัดสินใจสั่งซื้อสินค้าลงไปแต่ละร้านราคาก็คงไม่เท่ากันถ้าไม่ยินดีก็ไม่สมควรสั่งซื้อคะ 

เพราะลูกค้าต้องการกำไร ทางร้านเข้าเองก็ต้องไม่เข้าเนื้อหรือขาดทุนเช่นกัน 

แจนเข้าใจว่าแจนลงเอาไว้ชัดเจนหน้าร้านเพราะไม่เคยมีปัญหาอะไร 

และคุยกันอย่างชัดเจนทางเมล์ที่เอามาลงทั้งหมดตามที่พี่บอกให้ลง

แต่ถ้าไม่ชัดเจนก็ต้องขอโทษด้วยะนคะ

การที่ลูกค้าท่านอื่นมาลงไม่มช่แจนสั่งให้มาลงนะคะ  แต่พี่ก็คงเข้าใจว่าที่พี่ลงเอาไว้ต้นต้นแรงมากเข้าขั้นไม่มีใครสั่งแน่นอน  ลูกค้าท่านอื่นเข้าก็เลยมาช่วยว่าแจนไม่ได้เป็นอย่างที่พี่ว่าแจนคิดเกินคิดเยอะคิดมากกว่าที่ลงเอาไว้

ในขณะที่พี่ไม่ได้ลองคิดดูว่าที่เราคุยกันแจนแจ้งพี่ไหมแจนแจ้งนะคะ  และยังบอกด้วยว่า

( เอาอย่างนี้นะคะไม่ทราบว่าพี่จะถูกใจกับบริการแจนไหมแตรราคาสินค้าคือราคาที่แจนทำได้คะถ้าแจนทำไม่ได้แจนก็คงรับไม่ได้นะคะ

เพราะว่าพี่ต้องกำไรแจนก็ต้องไม่ขาดทุนหรือมีปัญหากับขนส่งทีหลังนะคะ ) e-mail mี่เราคุยกันพอพี่โอนมัดจำมาแจนก็เข้าใจว่าเรา o.k กันแล้ว

แต่ถ้าเข้าใจผิดก็ต้องขอโทษอีกทีนะคะ

สุดท้ายนี้

แจนแจ้งทางจีนไปแล้วนะคะให้เข้าติดต่อทางร้านที่พี่สั่งเพื่อจะเช็คถ้าเข้ายังไม่ได้ส่งออกมาจะสามารถยกเลิกได้ไหมคะ

ถ้าทางร้านให้ยกเลิกแจนก็จะคืนเงินให้คะ แต่ถ้าร้านไหนส่งออกมาแล้วคงยกเลิกไม่ได้นะคะ ยังไงวันนี้น่าจะทราบบางร้านแล้วคะ

เรียบร้อยแล้วจะสรุปยอดกลับไปนะคะ

ขอบคุณคะ

JAN

115.87.135.109

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

17 ก.พ. 2554 16:39 #20

งั้นขอคำตอบได้ไม๊คะว่า ไม่ชอบบริการ คิดว่าค่าใช้จ่ายไม่ยุติธรรม แล้วตอนนั้นสั่งต่อทำไมเหรอคะ ทั้งๆที่แจนเค้าแจ้งหมดทุกอย่างแล้ว
และที่ว่าเราพูดกัดจิก ก็ลองอ่านที่ตัวเองพิมพ์มาก่อนนะคะว่าพูดดีแค่ไหน มันก็แสดงถึงตัวตนแล้วค่ะ จะให้พูดดีอย่างแจนเค้าก็คงไม่รู้เรื่องหรอกค่ะ พูดแบบนี้ดูท่าพี่จะเข้าใจมากกว่า และที่ว่าไม่เข้าใจปัญหา แล้วลองอ่านที่เค้าพิมๆกันมาหรือเปล่าว่าตรงกับปัญหาของคุณมั้ย ทั้งเรื่องที่บอกว่าแจนเค้าคิดค่าเครื่องใช้ไฟฟ้าเป็น acc ก็เห็นอยู่ว่าเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าชนิดเล็ก และอยู่ในร้านของจุกจิก เค้าก็อธิบายกันหมดว่า เค้าไม่ได้แยกชั่งและไอ้ของที่คุณบอกมามันก็เป็น acc หมด อย่างรองเท้าคุณสั่งถึง 10 คู่มั้ย ถึงจะพอให้เค้าชั่งแยก เค้าก็พูดๆๆๆกันว่า ทางจีนเค้าไม่มาใส่ใจจะมานั่งแยกนับของทีละชิ้นนะคะ คุณอย่าเอาอารมณ์มาอ่านค่ะ ใช้สมองอ่านนะคะ และทำความเข้าใจกับคำอธิบาย ไม่ใช่มาตั้งธงว่าตัวเองถูกแล้วไม่รับฟังคนอื่นเลย ในเมื่อคุณสั่งไปแล้วจะมาโวยวายอะไร ในเมื่อถ้าคุณไม่ยอมรับกับค่าใช้จ่ายคุณก็ไม่ต้องสั่งต่อเท่านั้นมันก็จบไปตั้งนานแล้วและก็ไม่มายืดยาวอย่างนี้ด้วย ถ้าคุณสั่งมาก็แปลว่าคุณยอมรับกับข้อตกลงทั้งหมดที่แจนเค้าแจ้งไว้ใช่มั้ย ถ้าว่ากฎที่แจนเค้าแจ้งมาไม่ยุติธรรม ก็ไม่ต้องสั่ง ไม่ใช่ว่าคุณไม่ได้อ่านกฏๆก็อ่านแล้ว ยังจะเรื่องมากหา...อะไรคะ

ผู้ใหญ่เค้าก็ไม่ทำกันแบบนี้หรอกค่ะ เรายังเด็กไงเราเลยมานั่งตอบโต้กับคุณ เพราะยังควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ดีพอ ถ้าคุณเป็นผู้ใหญ่ก็คงไม่มาทะเลอะกับเด็กอย่างพวกเราหรอกค่ะ นี่คุณเองก็ยังเข้ามาอ่านและมาตอบโต้เราอยู่เลย ถ้างั้นก็คงเป็นแค่อายุนะคะที่เป็นผู้ใหญ่ แต่... ก็ยังเด็กอยู่ หรืออ่อนน่ะค่ะ ^ ^

เด๋วจากนี้เราก็จะเป็นผู้ใหญ่แล้วเราคงไม่มาตอบแล้วนะคะ ถ้าคุณเข้ามาพูดอีกก็แปล่ว่า ... ของคุณยังเด็กกว่าเรามาก อ่อนใจจริงๆค่ะ

119.63.80.250

jit

jit

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image