mickeyma

mickeyma

สมาชิก

atm_memmory@hotmail.com

สอบถามอัตราการเปลี่ยนแปลงเรท กะค่าส่งจีน-จีน ค่ะ (719 อ่าน)

5 ต.ค. 2554 00:03

1.ปรับเรทจากปกติคูณ 5 ไปเป็นเท่าไหร่คะ

2.ค่าส่ง จีน-จีน จะมีการปรับหรือป่าวคะ
- ในเขตกวางโจว กิโลแรก 8 หยวน กิโลถัดไป 4 หยวน
- นอกเขตกวางโจว กิโลแรก 12 หยวน กิโลถัดไป 8 หยวน

3.ขอแนะนำการจัดทำ สถานะสินค้าหน่อยนะคะ คือ
- ต้องการให้มีการแจ้ง วันที่สินค้าออกจากท่าที่จีน
- ต้องการให้มีการแจ้ง วันที่สินค้าถึงไทยคร่าวๆ
*** ขอให้มีการแจ้งล่วงหน้าก่อนสินค้าเข้าถึงไทยอ่ะค่ะ

:p:

115.87.83.25

mickeyma

mickeyma

สมาชิก

somjai

somjai

สมาชิก

somjai_good@hotmail.com

5 ต.ค. 2554 10:35 #1

ร่วมสนับสนุนข้อเสนอแนะนี้ด้วยคนจ้า...

61.90.122.98

somjai

somjai

สมาชิก

somjai_good@hotmail.com

Totallyshop

Totallyshop

ผู้ดูแล

totallyshop@hotmail.com

5 ต.ค. 2554 18:58 #2

ลูกค้าที่ถามทางเมล์นะคะ  เรทยังไม่ทราบคะตามที่แจ้งว่าต้องรอวันจันทร์นะคะเพราะเราไม่ได้ขึ้นเองคะ  ต้องรอทางธนาคารจีนทำงานแล้วจะทราบคะ

ตอนนี้ยังไม่ทราบเลยคะ ถ้าเข้าไม่ขึ้นเราก็ไม่ขึ้นคะ    

=== ค่าส่งในจีนไม่ได้แจ้งนะคะไม่เปลี่ยนคะเป็นราคาเดิมคะ

===  ไม่ทราบว่าเคยสั่งสินค้าของทางเราหรือยังคะ ถ้าสั่งเป็นกิโลสามารถเมล์มาขอรายการสั่งคร่าวคร่าวได้หลังสั่ง 3-4 วันคะตามที่แจ้งที่หน้าร้านนะคะ

===  วันที่ออกจากจีนปกติมีแจ้งอยู่แล้วที่หน้า status ตามวันที่ที่ออกจากจีนคะ

===   วันที่สินค้าถึงไทยแล้วทางเราเช็คเรียบร้อยมีลงที่หน้า status เหมือนกันนะคะ

บางครั้งลงไม่ทันลูกค้าเมล์มาถามได้ตลอดคะตามให้ตลอดคะ  ลองดูที่หน้า status ก่อนนะคะว่าใช่บริการที่ลูกค้ากำลังถามหรือป่าวเอ๋ย

หน้า status ตรงกรงนกหน้าแรกนะคะ

**** ตอนนี้ทั้งพนักงานในไทยในจีนทำงานกันอย่างหนักคะเพราะเราตามสินค้ากันตลอดไม่ได้ปล่อยไปคะ  การสั่งสินค้าต้องกดสั่งรอทางร้านรอส่งของรอรับของ

ของไม่ครบรอตามของ รอเงินคืน  ต้องใช้เวลาทั้งหมดเลยคะ    พนักงานในจีนรวม 5 คนแล้วก็ยังไม่ทันเลยคะ เพราะร้านค้าใน taobao บางร้านที่ลูกค้าหามาเอง

บางครั้งพูดยากเรื่องมากไม่คืนเงิน ยาวกันไปคะ  อาจจะละเอียดได้ไม่มากแต่ก็พยายามนะคะ

*** กำลังจะมีบริการรับนำเข้าอย่างเดียวสำหรับลูกค้าที่ต้องการสั่งเแงเรารับนำเข้าอย่างเดียวเพื่อความรวดเร็วอะจ้า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและติชมจ้า    แจนจะพยายามเต็มที่คะ

115.87.153.162

Totallyshop

Totallyshop

ผู้ดูแล

mickeyma

mickeyma

ผู้เยี่ยมชม

7 ต.ค. 2554 21:49 #3

เคยใช้บริการแล้วคร่า น่าชื่นชมมากๆ เมลถามติดตามสินค้าตลอด ชอบบริการร้านคุณแจน มากๆค่ะ แต่อาจไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการติดตามสินค้าบ้างเล็กน้อย อิอิ

ถ้ายังไง จะสั่งสินค้าไปและ จะคอยสอบถามไปนะคะ เกรงใจมากที่ถามบ่อยๆ เพราะเข้าใจว่า ออเดอร์มีจำนวนมากอาจทำให้ติดตามไม่ทันเนอะ

งั้นขอนุญาติถามไปทางเมลแทนละกันนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ที่คอยติดตามสินค้า คอยตอบคำถามทุกสิ่งทุกอย่าง

:p:

124.120.199.29

mickeyma

mickeyma

ผู้เยี่ยมชม

May^^

May^^

ผู้เยี่ยมชม

shoptotally@gmail.com

8 ต.ค. 2554 23:15 #4

ได้ค่ะ ^^

58.9.10.144

May^^

May^^

ผู้เยี่ยมชม

shoptotally@gmail.com

chewycake

chewycake

สมาชิก

chewycake-cool@hotmail.com

11 ต.ค. 2554 17:33 #5

ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ คุณแจน คุณเมย์ ตอบเมล์ให้ตลอดเลยค่ะ แล้วเมลล์ก็เยอะมากๆต้องเหนื่อยมากแน่ๆ สู้ๆๆนะค่ะ

อิอิ ดีใจ เรทไม่ขึ้นคร่าา หุหุ

บริการด้วยใจ ใช้บริการตลอดค่ะ ^__^

ขอบคุณมากๆนะค่ะ เค้กส่งออเดอร์ไปแล้วนะค่ะ ^^

58.9.76.75

chewycake

chewycake

สมาชิก

chewycake-cool@hotmail.com

May^^

May^^

ผู้เยี่ยมชม

12 ต.ค. 2554 13:19 #6

คะ ^^

may^^