babo

babo

สมาชิก

choco_late-.-@hotmail.com

จะได้คำตอบรึป่าวอ่ะคะ จะได้ไม่ต้องรอสั่งแล้ว (470 อ่าน)

26 ส.ค. 2554 00:34

พี่คะ ถามไปไม่ได้คำตอบเลยอ่ะค่ะ พอดีจะสั่งของ ไปสั่งที่อื่นมาแล้วของได้นานมากก จะมาสั่งที่นี่อ่ะค่ะ ถามไปแต่กลับไม่ได้คำตอบเลย ขอตอบหน่อยนะคะ อุตส่าตัดสินใจเลือกที่นี่อ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ

49.49.61.128

babo

babo

สมาชิก

babo

babo

สมาชิก

26 ส.ค. 2554 00:38 #1

นี่คำถามค่ะ

พอดีไม่ค่อยเข้าใจ เลยต้องถามให้รู้รายละเอียดก่อนค่ะ

ถ้าจะสั่งแบบกิโลค่ะ สมมติสั่งรองเท้า 38ชิ้น รวมเป็นเงินหยวน 2000 หยวน ประมาณ19กิโล น้องสั่งไป3เวป ต้องการให้ส่งแบบEMS น้องต้องจ่ายให้พี่กี่บาทคะ

คือน้องเคยสั่งที่อื่นมาสองลอตหลายหมื่นแล้ว แต่ของรอนานมาก ยังไม่ได้เลยค่ะ อยากทราบว่าที่นี่คิดยังไงอ่ะค่ะ พอดีเข้าไปอ่านแล้วยังไม่เข้าใจ เอาเป็นที่น้องถามก่อนละกันค่ะ ว่าทีีนี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายทั้งหมดกี่บาทค่ะ

ถ้าสั่ง3เวปต่อ1บิล ต้องเสียค่าเวปร้านละกี่บาทคะ แล้วร้านนึงต้องสั่งกี่ชิ้นขึ้นไปคะ เวปละ10โลขึ้น หรือ3เวปนี้รวมกัน10โลขึ้นคะ

แล้วแบบเป็นพรีออเดอร์ธรรมดาไม่ใช่กิโล กี่วันได้ของคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

babo

babo

สมาชิก

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

totallyshop@hotmail.com

26 ส.ค. 2554 03:29 #2

ถามมาแล้วต้องรอนิดนะคะเพราะว่าต้องตอบหลายท่านเลยคะน้อง ตอบในเมล์แล้วแวะมาที่นี่นะคะ :y:

ems ที่ว่าในไทยใช่ไหมคะ 19 กิโล 10 กิโลไปรษณีย์คิด 500 บาทนะคะ

ทางเราคิดราคาตามนี้นะคะ

ราคาสินค้า + ค่าส่งในจีนตามจริง x 5 + กิโลนำเข้า + ค่าลัง 70 ต่อลังใหญ่ตามที่ต้องใช้ + ค่าส่งในไทยคะ

ไมมีค่าบริการจะสั่งกี่ร้านค้าในจีนก็ได้คะ ร้านนอก taobao ขั้นต่ำ 10 ชิ้นขึ้นไปต่อร้านนะคะ ร้านใน taobao ไม่มีขั้นต่ำต่อร้านค้าคะ

:)

61.90.83.213

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

26 ส.ค. 2554 03:29 #3

ถามมาแล้วต้องรอนิดนะคะเพราะว่าต้องตอบหลายท่านเลยคะน้อง ตอบในเมล์แล้วแวะมาที่นี่นะคะ :y:

ems ที่ว่าในไทยใช่ไหมคะ 19 กิโล 10 กิโลไปรษณีย์คิด 500 บาทนะคะ

ทางเราคิดราคาตามนี้นะคะ

ราคาสินค้า + ค่าส่งในจีนตามจริง x 5 + กิโลนำเข้า + ค่าลัง 70 ต่อลังใหญ่ตามที่ต้องใช้ + ค่าส่งในไทยคะ

ไมมีค่าบริการจะสั่งกี่ร้านค้าในจีนก็ได้คะ ร้านนอก taobao ขั้นต่ำ 10 ชิ้นขึ้นไปต่อร้านนะคะ ร้านใน taobao ไม่มีขั้นต่ำต่อร้านค้าคะ

:)

61.90.83.213

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

babo

babo

สมาชิก

26 ส.ค. 2554 13:21 #4

ขอบคุณมากๆค่ะ ค่าส่งในจีน ส่วนมากเค้าคิดกี่บาทคะพี่ ต้องแล้วแต่ที่บางที่เค้าคิดเป็น1000เลยใช่มั๊ยคะ ค่าส่งในจีนต่อร้าน หรือรวมหมดคะ ต้องขอโทดด้วยที่ถามเยอะนะคะ :y: พอดีที่เก่าที่น้องสั่ง ไม่เสียค่าส่งในจีน แต่เสียค่าร้าน ร้านละ100ค่ะ เลยไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้ค่ะ ขอโทดด้วยนะคะ ส่วนกิโลนำเข้าตามที่บอกใช่มั๊ยคะ เขตกว่างโจวกิโลแรก8กิโลต่อไป4

babo

babo

สมาชิก

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

27 ส.ค. 2554 02:24 #5

ที่นี่ไม่มีค่าสั่งคะแต่ค่าส่งในจีนมีนะคะตามที่ทางร้านแจ้งทั้งหมดใน taobao เลยคะ

เช่นร้าน tiantian ไม่มีค่าส่งใจีนก็ฟรีคะ มีบางร้านค้าที่ฟรีค่าส่งเราก็ไม่ได้คิดคะ

ร้าน 5iyi onlyloveme มีค่าส่งในจีนประมาณตัวละ 0.5-1 หยวนคะโดยประมาณ

ร้านค้าส่งนอก taobao ทั้งหมด ตามเขตโซนที่ลงเอาไว้เลยคะ :)

58.11.161.3

แจน

แจน

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image