ry

ry

ผู้เยี่ยมชม

giftuu@hotmail.com

สอบถามการกดสั่งสินค้าของพนักงานที่จีน (397 อ่าน)

29 ก.ค. 2555 13:17

ขอสอบถามนิดนึงคะ

รหัส AJ2831นะคะ
พอดีเข้าไปเช็คการสั่งซื้อสินค้าร้านที่หนูสั่งในtaobaoอ่ะคะ พบว่าทางเจ้าหน้าที่ที่จีนของร้านยังไม่ได้กดสั่งให้อ่ะคะ หนูออเดอร์และโอนเงินไปเมื่อวันที่ 26 กค คะ
รบกวนพี่ช่วยเช็คให้หน่อยนะคะ ว่าทางจีนลืมกดสั่งให้หนูรึเปล่าคะ เพราะกลัวว่ายิ่งสั่งช้า ของก็มาถึงไทยช้าอ่ะคะ อีกอย่างเมื่อวานเช็คกระเป๋าที่สั่งไป ปรากฎว่าตอนนี้มันหมดแล้วอ่ะคะ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงได้บ้างคะ เพราะว่าไม่อยากคืนเงินลูกค้า กลัวเค้าเสียความรู้สึกอ่ะคะ สามารถส่งลิ้งให้พี่ใหม่เพื่อทำการสั่งซื้อแทนกระเป๋าที่หมดไปได้มั้ยคะ

ขอโทษนะคะ รบกวนหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากคะ ^_^

58.9.208.42

ry

ry

ผู้เยี่ยมชม

Totallyshop

Totallyshop

ผู้ดูแล

totallyshop@hotmail.com

30 ก.ค. 2555 17:06 #1

จ๊ะน้องโอนเงินวันที่  26 เย็นต้องส่งใบสั่ง 26 ค่ำ ทางจีนรับเป็นวันต่อไป ใบสั่งสินค้าสั่งภายใน 1-2 วันนะคะ

แต่ว่าอาจจะติด เสาร์ทำงานครึ่งวัน อาทิตย์ไม่ทำงานคะ  แต่สั่งเรียบร้อยแล้วเมื่อเช้าทั้งบสั่งนะคะ

ไม่แน่ใจว่าที่ว่าสินค้าหมดชิ้นไหนเพราะเท่าที่ได้รับใบสั่งมา 6 ร้านค้า  37 ชิ้นสั่งไม่ได้ชิ้นดียวนะคะ  

110.168.185.166

Totallyshop

Totallyshop

ผู้ดูแล

totallyshop@hotmail.com

ry

ry

ผู้เยี่ยมชม

31 ก.ค. 2555 11:37 #2

ขอบคุณมากค่ะ สงสัยติดเสาร์อาทิตย์นี่เอง ไม่เป็นไรค่ะ
ชิ้นที่ขาดก็ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวคืนเงินลูกค้าเอา จะได้ไม่งง

ขอบคุณมากค่ะ^_^

58.9.216.198

ry

ry

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image